Mga Kababaihan ng Silangan at Timog-Silangang Asya.pptx
Detailed lesson plan
1. I. Layunin
Nakabubuo ng isang talata sa isang pangyayaring nasaksihan.
Natututong magsulat ng isang talaarawan.
Napapahalagahan ang tamang paggamit ng teknolohiya.
II. Paksang Aralin
a. Paksa: Pagbuo ng talata sa pangyayaring nasaksihan
b. Sanggunian: Ang Bagong Batang Pinoy 2 (Filipino), pahina 490-494
c. Kagamitan: Larawan ng mga taong gumagamit ng telepono, cellphone, internet
at mga kauri sa pakikipag-ugnayan sa kapwa na nasa malayong lugar.
III. Pamamaraan
Gawaing Pang Guro Gawaing Pang Mag-aaral
A. Panimulang Gawain
Class, magdasal ng tayo
Magandang umaga mga bata!
Bago tayo umupo, ayusin ninyo
muna ang mga upuan at pulutin
ang mga basurang nakakalat.
(Ang guro ay magtatala ng liban)
B. Balik Aral
Sino ang gusting magbahagi ng
kanilang takdang aralin sa harap
ng klase?
Very Good!
Tatandaan natin na ang pagtatala
ng mga impormasyon buhat sa
napakinggan o nabasa ay isang
paraan upang higit itong
maunawaan at maisalaysay muli
nang ayos. Naiintindihan ba mga
bata?
C. Paglalahad
1. Pagganyak
Class nakikita ninyo ba ang
mga larawan sa harapan?
Ano-ano ang naiisip ninyo sa
mga larawan?
Tama ang mga sagot ninyo
Sa tingin ninyo, ang mga
Ama namin….
Magandang umaga din po!
Ako po!
Opo teacher.
Opo teacher.
Yung cellphone po ginagamit sa
pagtawag at yung isa po gumagamit po
ng skype. Yung isa naman po
nagbabasa po.
Positibo po.
2. larawan ba ay positibo o
negatibo?
Bakit naman positibo?
Tama lahat ang mga sagot
ninyo
Ginagamit ito sa
komunikasyon at kabuhayan.
At dahil dito mas napapadali
ang komunkasyon at
hanapbuhay ng mga tao.
2. Pagtalakay
Class buksan ang aklat sa
pahina 490-491 at basahin
ang teksto
Class, tapos na ba basahin?
Ngayon naman, anong uri ng
akda ang inyong binasa?
Tama, ang akdang binasa
ninyo at isang diary o
talaarawan
Sino naman sa inyo ang
nagsusulat sa Diary?
Ano naman mga sinusulat
ninyo sa diary?
Very Good! Ang diary ay mga
tala ng mga nangyayari sa
araw-araw ng isang tao.
Katulad ng sinabi ng inyong
kamag-aaral.
Ngayon naman, paano naman
nakakatulong ang teknolohiya
sa pamumuhay ng mga tao?
Tama ang sinabi niya pero
dapat gamitin ito sa tama.
Ano naman ang mga
impormasyong nakuha ninyo
Kasi po ginagamit po ang mga iyan para
makipagkomunikasyon, pag-aaral at
hanapbuhay.
Opo teacher.
Diary po teacher.
Ako po teacher.
Sinusulat kop o ang mga nangyayari sa
akin sa araw-araw
Teacher napapadali po ang trabaho nila
tatay at nanay at napapadali po ang
pakikipag-usap.
1. Napapadali po ang mga
business.
2. Nababawasan naman po ang
pangungulila ng mga OFW.
3. Ang pag-aaral po ay mas
nagging malawak
4. Naipapakalat po ang salita ng
diyos.
3. sa diary?
Tama ang mga sinabi ninyo
Gagawa tayo ng talata gamit
ang mga impormasyon sa
pagsusulat ng talata. Dapat
ang mga pangungusap ng
talata ay may pagkakaugnay
sa bawat isa. Dapat ito ay may
isang paksa o ideya. Ang
panibagong ideya ay dapat
ilagay sa susunod na talata.
Naiintindihan ba mga bata?
D. Pagpapahalaga
Class, maituturing ba ang mga
makabagong teknolohiya ng
biyaya ng Diyos sa tao? At bakit?
Tama ang sinabi mo.
Pero papaano ninyo naman
gagamit ang mga teknolohiyang
ito?
Very Good!
E. Paglalahat
Ano-ano naman ang dapat
tandaan sa pagbuo ng talata?
F. Paglalapat
Sumulat ng isang talata tungkol sa
isang pangyayari na nasaksihan
sa loob ng paaralan.
Opo teacher.
Hindi po, kasi po gawa po ito ng tao.
Dapat po gamitin ito sa kabutihan at
hindi po sa panloloko at
panlalamang at kailangan po
limitahan ang paggamit
IV. Takdang Aralin
Sumulat ng talata hango sa inyong napanood sa telebisyon o kuwento ng inyong
mga magulang.