SlideShare ist ein Scribd-Unternehmen logo
1 von 13
KAGAWARAN NG PROPESYUNAL NA EDUKASYON
                       Kolehiyo ng Edukasyon Unibersidad ng San Luis


                                          Baguio City


Paksa: Dula

Week 1
Day 1                                                                Remarks

PAKSA: Pagpapakilala sa mga nilalaman ng aralin at Talakayan
sa kahulugan ng dula.
LAYUNIN:
    Sa pamamagitan ng pagpapakita ng powerpoint presentation
ng at pagbibigay ng mga gawain, ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
   a. nabibigyang kahulugan kung ano ang dula.
PAGGANYAK: 20 min

        1. Pagbubunot ng papel na may nakasulat na linya ng
           ilang artista o tauhan sa pelikula (ayon sa iba’t ibang
           sakop ng panahon),

        2. 5 min: Paghahanda kung paano itatanghal. Gagayahin
           ng mga mag-aaral.

        3. 15 min: Isagagawa sa harap ng klase.

PROCEDURE:
        1. 5 min: Pahapyaw na pagpapakilala sa mga nilalaman
           ng aralin sa pamamagitan ng powerpoint presentation.
             Mga Nilalaman ng aralin sa 3 linggo:
               a. kasaysayan
               b. kahulugan ng dula


Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
c. elemento
               d. sangkap ng dula
               e. uri ng dula
               f. iba’t ibang halimbawa ng dula
               g. pagsusuri ng dula
        2. 25 min: Powerpoint Presentation

           2.1 Ipakikita ang 8 iba’t ibang kahulugan ng dula sa
              pamamagitan ng powerpoint presentation.
           2.2 Ipaliliwanag ng guro ang kahulugan ng dula.
           2.3 5 min: Ibibigay ang mga handouts na naglalaman ng
              kasasayan ng dula ayon sa iba’t ibang panahon.
EBALWASYON:
        10 min: Seatwork
        1. Magbibigay ang guro ng gawaing papel.

        2. Ihahanay ng mga mag-aaral kung kaninong kahulugan
           ang mga nasa hanay A sa mga nagsabi sa hanay B. (16
           puntos)




Day 2                                                              Remarks

PAKSA: Panahon ng Katutubo at Panahon ng Kastila
LAYUNIN:
   Sa pamamagitan ng pagbibigay ng handouts sa kasaysayan ng
dula ang mga mag-aaral ay inaasahang:
   a. napagiiba at napagtutulad ang dalawang magkaibang
        panahon; at
   b. nakapagsasabi ng ideya sa ka-grupo.




Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
PAGGANYAK:
        15 min: Message Relay
   1. Magkakagrupo ang magkakahanay sa upuan.
   2. Ipapasa ng nasa harap ang nabasang mensahe sa papel
      na bigay ng guro.
   3. Ang mensahe ay ang karaniwang paksa sa panahon ng
      katutubo.
   4. Isusulat agad sa pisara ang pinagpasa-pasahang mensahe.
PROCEDURE:
           1. 30 min: Pagtatalakay sa Panahon ng Katutubo at
              Panahon ng Kastila
           2. 5 min: Sa isang buong papel isusulat ng mga
              magkatabing mag-aaral ang pagkakatulad at
              pagkakaiba sa panahon ng katutubo at panahon ng
              kastila.
EBALWASYON:
        10 min: Sa isang kapat na papel isususlat ng mga mag-
        aaral ang mga paksa at mahahalagang punto sa natalakay
        na panahon.



Day 3                                                            Remarks

PAKSA: Panahon ng Hapon at Panahon ng Amerikano
LAYUNIN:
  Sa pamamagitan ng pagtatalakay sa Panahon ng Hapon at
panahon ng Amerikano ang mga mag-aaral ay inaasahang:
   a. nakpagababahagi ng ideya sa mga paksang tinatalakay.

PROCEDURE:
   1. 40 min: Tatalakayin ng guro ang dalawang panahon
   2. 10 min: Brainstorming sa mga mahahalagang punto ng
      panahon

Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

               Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

               Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
EBALWASYON:
10 min: Seatwork
   1. Magbibigay ng halimbawa ang guro tukuyin ng mga mag-
        aaral kung anong panahon ito nabibilang.(15 puntos)




Day 4                                                            Remarks

PAKSA: Panahon ng Bagong Republika hanggang sa
kasalukuyan
LAYUNIN:
   Sa pamamagitan ng pagtatalakay sa Panahon ng Bagong
Republika at Kasalukuyang panahon ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
   a. nakapagbabahagi sa klase ng mga impormasyon sa mga
        panahon ng bagong lipunan at kasalukuyan.
PAGGANYAK: 15 min
        1. Hahatiin ang klase sa apat na grupo
        2. Pangkatang talakayan sa dalawang huling panahon.
        3. Maguunahan ang apat na grupo sa pagsusulat sa white
           board ng mga sa sagot sa katanungan ng guro.
PROCEDURE: 35 min
        1. Pagtatalakay sa huling dalawang panahon.
EBALWASYON:

10 min seatwork

   1. Sa kalahating papel na pahalang tutukuyin at isusulat ng
      mga mag-aarala kung saang panahon nabibilang ang mga
      paksang babanggitin ng guro.



Day 5                                                            Remarks

Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
PAKSA: Pagsusulit
LAYUNIN:
     Sa pamamagitan ng 50 puntos na pagsususulit ang mga
mag-aaral ay inaasahang:
   a. nasasagot nang wasto ang mga katanungan sa
        pagsusulit;at
   b. nakagagawa ng timeline graphic organizer.
PROCEDURE:
   1. 10 min: Pagbibigay ng activity paper at panuto para sa
        pagsusulit.
   2. 30 min: Pagsusulit- kasaysayan at kahulugan ng dula (50
        puntos) Ipapasa sa klase matapos ang pagsusulit.
   3. Gagawa ang magkatabi ng isang timeline graphic organizer
        tungkol sa kasaysayan ng dula.
   4. 10 min:
        Step 1:Pagkatapos ang pagsusulit, hahatiin ang klase sa
        limang grupo para sa isang pagsasadula na gagawin sa
        susunod na lingo.
        Step 2: Magsasama ang mga magkakagrupo at pag-
        uusapan ang mga gagawin para sa dula-dulaan. Kasabay
        nito ay ang pagbibigay ng ng criteria sa gagawing
        pagtatanghal.




Week 2
Day 1


Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
PAKSA: Sangkap ng Dula
LAYUNIN:
  Sa pamamagitan ng pagtatalakay ng mga sangkap ng dula,
ang mga mag-aaral ay inaasahang:
   a. nakapagbibigay ng halimbawa ng mga sangkap ng dula; at

   b. naipaliliwanag ang kahulugan nito.
PAGGANYAK:
   •    20 min:
        1. Jigsaw puzzle, hahatiin ang klase sa walong grupo,
             bawat grupo ay may anim o pitong miyembro. Sa mga
             papel na letra ay bubuuin ang mga salita na sangkap ng
             dula.
        2.    Pagkatapos buuin, pipiliin sa mga nakasulat sa pisara
             kung aling kahulugan ito naayon at ididikit ito.
PROCEDURE:
        1. 30 mins: Ayon sa nabuong salitang idinikit sa pisara ng
             mga mag-aaral na sangkap ng dula, itatama ito ng guro.
        2. Tatalakayin naman ito ng guro at magbibigay ng
             halimbawa upang malinaw sa mga mag-aaral.
        3. Tatanungin ng guro ang magkakgrupo kung may
           nagawa na silang dula-dulaan.
EBALWASYON:
        10 min: Seatwork
             Pagkakaroon ng 15 puntos na Pagkilalang anyo ng
             gawain.



Day 2                                                                 Remarks

PAKSA: Elemento ng Dula
LAYUNIN:

Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                  Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                  Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
Sa pamamagitan ng powerpoint presentation ang mga mag-
aaral ay inaasahang:
   a. naipaliliwanag ang mga elemento ng dula; at

   b. nailalarawan ng mga mag-aaral ang mga elemento ng dula
       sa pamamagitan ng pagbibigay kahulugan nito.
PAGGANYAK:
   •   12 mins: Text twist sa iba’t ibang elemento ng dula
   •   3 mins: Pagtatama ng Gawain na ginawa ng mga mag-
       aaral.
PROCEDURE:
       1. 35 mins:Gamit ang powerpoint presentation, tatalakayin
          ng guro at mag-aaral ng malinaw at maayos ang iba’t
          ibang elemento ng dula. Magkakaroon ng guro-mag-
          aaral na talakayan.
           Elemento ng dula:
                 a. Iskrip o nakasulat na dula
                 b. Gumaganap o actor
                 c. Tanghalan
                 d. Tagadirehe o director
                 e. Manonood
       2. Kasabay sa talakayan ay pagbibigay ng takdang-aralin
          ang klase tungkol sa mga uri ng dula.
       3. Ipaaalala ng guro na ang pagtatanghal na pinagusapan
          ay gaganapin na sa Biyernes.
EBALWASYON:
       10 min: Seatwork
       Pair Activity:
       1. Sa isang buong papel bubuo ng mga halimbawa ang
          magkapareha ng elemento ng dula.


Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
2. Bawat elemento ay bibigyan nila ng katangian.



Day 3

PAKSA: Uri ng Dula
LAYUNIN:
   Sa pamamagitan ng powerpoint presentation sa pagtatalakay
ng mga uri ng dula, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
   a. natutukoy ang mga iba’t ibang uri nito;

   b. nakikilala ang pagkakaiba ng mga uri ng dula sa
      pamamagitan ng pagbibigay halimbawa nito; at
PAGGANYAK:
   1. Ipapasa muna ang takdang-aralin.

   2. 15 mins: Cross word puzzle

        a. Ibibigay ng guro ang acivity sheet.
        b. Sasagutan ng mga mag-aaral ang crossword puzzle.
PROCEDURE:
        1. 30 mins: Pagtatalakay ng iba’t ibang uri ng dula at
           pagpapanuod ng ilang linya sa pelikula sa pagbibigay
           halimbawa sa bawat uri.
            Uri ng Dula:
               a. Komedya
               b. Trahedya
               c. Melodrama o Soap Opera
               d. Parsa
EBALWASYON:
   3. 10 mins:
        1. Magbibigay ang guro ng mga ilang pamagat ng dula at

Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
tutukuyin ng mga mag-aaral kung anong uri ito naayon.



Day 4

PAKSA: (Pagsusulit)
LAYUNIN:
   Sa pamamagitan ng pagsusulit na pagkilala at obhektibong
sanaysay, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
   a. nakikilala ang sangkap at elemento ng dula; at

   b. naipaliliwanag ang sariling pagkakaintindi sa mga uri ng
      dula.
PROCEDURE:
   1. 40 mins: Pagkakaroon ng 40 puntos na pagsusulit sa mga
        Sangkap, Elemento, at Uri ng Dula
   2. Pagkatapos ng 40 minuto ay magsasamang muli ang
      magkakagrupo at aauyusin ang kanilang itatanghal sa
      susunod na araw.




Day 5

PAKSA: (Paglalapat)
LAYUNIN:
   Sa pamamgitan ng pagtatanghal sa harapan, ang mga mag-
aaral ay inaasahang:
   a. naitatanghal ang sariling gawang skit na may emosyon.
PROCEDURE:
   1. 10 mins: Paghahanda para sa presentasyon o ipapalabas.
   2. 50 mins: Pagpapalabas ng bawat pangkat sa inensayong
        dula-dulaan sa harapan.

Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

               Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

               Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
Week 3
Day 1

PAKSA: (Pagsusuri ng dula sa buong lingo)
LAYUNIN:
   Sa pamamagitan ng pagpapaliwanag at pagbibigay ng
handouts sa mga gabay ng pagsusuri ng dula, ang mga mag-aaral
ay inaasahang:
   a. napipili ang dulang susuriin; at

   b. naitatanong ang mga kailangan nila sa pagsusuri.
PAGGANYAK:
10 min: Board Drill
     Unahan sa pagsagot ng mga katanungan. (Sangkap, Uri at
Elemento ng Dula)
PROCEDURE:
   1. 40 mins:Ipaliliwanag at ibibigay ang mga gabay sa
        pagsusuri ng dula.
   2. 10 mins: Pagtatanong ng mga mag-aaral
   3. Pipili sila ng dula na natalakay na sa klase.
EBALWASYON: 10 min
   1. Pagkakaroon ng 10 puntos na seatwork.
   3. Pagsusulat sa mga nararapat na suriin sa isang dula.



Day 2

PAKSA: Worksyap sa Paggawa ng Iskrip ng Dula
LAYUNIN:
  Sa pamamagitan ng pagkakaroon ng isang worksyap sa dula
Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
ang mga mag-aarl ay inaasahang:
   a. nakagagawa ng iskrip ng dula.
PROCEDURE:
        1. 1 0 mins: Pagpapakila ng ispiker sa worksyap

        2. 40 min: Pagkakaroon ng worksyap sa paggawa ng
           iskrip
EBALWASYON:
        10 min: Sa isang-kapat na papel isulat ang mga
        panuntunan sa pagsusulat nd iskrip ng dula.



Day 3

PAKSA: Worksyap sa Pagtatanghal ng nagawang Iskrip
LAYUNIN:
   Sa pamamagitan ng pagtatanghal, ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
   a. nakatatanghal sa harap ng mga kaklase;
   b. nagagawa ang mga panuto ng ispiker
PROCEDURE:
            1. 5 mins: Paghahanda para sa presentasyon o
               ipapalabas.
            2. 20 mins: Pagpapalabas ng grupo ng inensayong
               dula sa harap ng klase
            3. 20 min: Susuriin ito ng ispiker at sasabihin ang mga
               pagkukulang ng mga grupo.
EBALWASYON:
        15 min: Mabilisang Indibidwal na pagtatanghal
        1. 10 segundong pagaakto sa kinatatayuan



Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

                Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

                Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
Day 4

PAKSA: Pagatatanghal ng Dulang Trahedya
LAYUNIN:
Sa pamamagitan ng pagtatanghal, ang mga mag-aaral ay
inaasahang:
   a. naisasagawa ang mga natutunang paraan ng pagtatanghal
      sa pamamagitan ng maayos na pagkakasulat ng iskrip, at
   b. naitatanghal nang naayon sa sa nakasulat sa iskrip ang
      dula.
PROCEDURE:
             1. 10 mins: Paghahanda para sa presentasyon o
                ipapalabas.
             2. 50 mins: Pagpapalabas ng bawat pangkat sa
                 harapan ang inensayong simpleng dulang
                 komedya.
             3. Ibibigay ang mga sertipiko ng pagdalo sa
                workshop.




Day 5

PAKSA: (Pagpapasa sa nasuring dula)
LAYUNIN:
   Sa pamamagitan ng pagwawasto sa ilang mga papel na
ipinasa, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
   a. natutukoy ang mga maling nagawa sa pagsusuri; at

   b. naiwawasto ang mga natukoy na mali.

PROCEDURE:


Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

              Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

              Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
1. 20 mins: Pagwawasto ng guro sa ilang mga papel.

   2. 10 mins. Pagpapaliwanag ng guro sa mga kamalian ng
      mga mag-aaral.


EBALWASYON:
      30 min na Pagsusulit:
      1. Gagawa ang mga mag-aaral ng isang maikling iskrip na
         naglalaman ng mga sangkap, elemento at uri ng dula.




Inihanda nina: Faycan, Joy F.,

              Mabanta, Rosemarie Gaile C.,

              Tapuro, Jharmange Maria Amor B.

Weitere ähnliche Inhalte

Was ist angesagt?

Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...tj iglesias
 
Masusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa FilipinoMasusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa FilipinoLovely Centizas
 
Behavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in FilipinoBehavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in Filipinoedwin53021
 
Mga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraan
Mga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraanMga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraan
Mga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraanKareen Mae Adorable
 
Mga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wika
Mga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wikaMga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wika
Mga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wikaMaJanellaTalucod
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipinoMga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipinoTEACHER JHAJHA
 
MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...
MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...
MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...IrishMontimor
 
Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahanBanghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahanlovelyjoy ariate
 
Masusing banghay aralin sa dula-dulaan
Masusing banghay aralin sa dula-dulaanMasusing banghay aralin sa dula-dulaan
Masusing banghay aralin sa dula-dulaanpersonalproperty
 
Ang ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptx
Ang ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptxAng ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptx
Ang ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptxAbigailSales7
 
Rubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaRubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaMacky Mac Faller
 
Mga dulang pantanghalan
Mga dulang pantanghalanMga dulang pantanghalan
Mga dulang pantanghalanJenita Guinoo
 

Was ist angesagt? (20)

Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
Masusing Banghay Aralin sa Filipino (Detailed lesson plan in Filipino) (CDSGA...
 
Masusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa FilipinoMasusing Banghay Aralin sa Filipino
Masusing Banghay Aralin sa Filipino
 
Behavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in FilipinoBehavioral Objectives in Filipino
Behavioral Objectives in Filipino
 
Mga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraan
Mga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraanMga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraan
Mga uri ng pagsusulit ayon sa pamamaraan
 
Ang Paglinang ng Kurikulum
Ang Paglinang ng KurikulumAng Paglinang ng Kurikulum
Ang Paglinang ng Kurikulum
 
4 a's lesson plan
4 a's lesson plan4 a's lesson plan
4 a's lesson plan
 
Mga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wika
Mga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wikaMga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wika
Mga estratehiya ginagamit sa pagtuturo ng wika
 
Detailed lesson plan - Anekdota
Detailed lesson plan - AnekdotaDetailed lesson plan - Anekdota
Detailed lesson plan - Anekdota
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipinoMga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
Mga estratehiya sa pagtuturo ng filipino
 
Set b.hekasi.5
Set b.hekasi.5Set b.hekasi.5
Set b.hekasi.5
 
Pagsulat ng balita ppt
Pagsulat  ng balita pptPagsulat  ng balita ppt
Pagsulat ng balita ppt
 
MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...
MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...
MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 9 (PAMAMARAANG PAGTUKLAS (DISCOVERY METHO...
 
Maikling kuwento ppt
Maikling kuwento pptMaikling kuwento ppt
Maikling kuwento ppt
 
Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahanBanghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan
 
Masusing banghay aralin sa dula-dulaan
Masusing banghay aralin sa dula-dulaanMasusing banghay aralin sa dula-dulaan
Masusing banghay aralin sa dula-dulaan
 
Banghay Aralin
Banghay AralinBanghay Aralin
Banghay Aralin
 
Mga istratehiya safilipino
Mga istratehiya safilipinoMga istratehiya safilipino
Mga istratehiya safilipino
 
Ang ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptx
Ang ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptxAng ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptx
Ang ABCD Pormat sa Pagbuo ng mga Layuning.pptx
 
Rubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaRubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tula
 
Mga dulang pantanghalan
Mga dulang pantanghalanMga dulang pantanghalan
Mga dulang pantanghalan
 

Andere mochten auch

"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)
"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)
"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)clumsychik
 
Pagsusulat ng iskrip sa pelikula
Pagsusulat ng iskrip sa pelikulaPagsusulat ng iskrip sa pelikula
Pagsusulat ng iskrip sa pelikulaRacquel Vida
 
Uri ng tula
Uri ng tulaUri ng tula
Uri ng tulaKaira Go
 
Banghay Aralin sa pagtuturo ng filipino
Banghay Aralin sa pagtuturo ng filipinoBanghay Aralin sa pagtuturo ng filipino
Banghay Aralin sa pagtuturo ng filipinoMardie de Leon
 
Masusing Banghay-Aralin
Masusing Banghay-AralinMasusing Banghay-Aralin
Masusing Banghay-Aralinar_yhelle
 
Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)
Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)
Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)Christine Joy Pilapil
 
Teaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahanTeaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahanCheryl Panganiban
 
Lessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa FilipinoLessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa FilipinoRodel Moreno
 
Pagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryo
Pagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryoPagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryo
Pagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryoDenni Domingo
 
Module 6.2 filipino
Module 6.2 filipinoModule 6.2 filipino
Module 6.2 filipinoNoel Tan
 
Semi detailed lesson plan
Semi detailed lesson planSemi detailed lesson plan
Semi detailed lesson planJve Buenconsejo
 
Detailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoDetailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoHana Czarina Callo
 
K to 12 - Filipino Learners Module
K to 12 - Filipino Learners ModuleK to 12 - Filipino Learners Module
K to 12 - Filipino Learners ModuleNico Granada
 

Andere mochten auch (20)

"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)
"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)
"ANAK" MOVIE REVIEW (TAGALOG)
 
Pagsusulat ng iskrip sa pelikula
Pagsusulat ng iskrip sa pelikulaPagsusulat ng iskrip sa pelikula
Pagsusulat ng iskrip sa pelikula
 
Uri ng tula
Uri ng tulaUri ng tula
Uri ng tula
 
Banghay Aralin sa pagtuturo ng filipino
Banghay Aralin sa pagtuturo ng filipinoBanghay Aralin sa pagtuturo ng filipino
Banghay Aralin sa pagtuturo ng filipino
 
Example Multiple-Mouse
Example Multiple-MouseExample Multiple-Mouse
Example Multiple-Mouse
 
Ppt balagtasan
Ppt balagtasanPpt balagtasan
Ppt balagtasan
 
Masusing Banghay-Aralin
Masusing Banghay-AralinMasusing Banghay-Aralin
Masusing Banghay-Aralin
 
Final demo
Final demoFinal demo
Final demo
 
Balagtasan
BalagtasanBalagtasan
Balagtasan
 
Filipino
FilipinoFilipino
Filipino
 
Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)
Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)
Halimbawa ng Radyo Komentaryo (Script)
 
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLANGRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
 
Teaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahanTeaching guide, ikatlong markahan
Teaching guide, ikatlong markahan
 
Lessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa FilipinoLessno Plan sa Filipino
Lessno Plan sa Filipino
 
Pagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryo
Pagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryoPagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryo
Pagsusuri sa panitikang pilipino sa panahon ng kontemporaryo
 
Maikling banghay aralin
Maikling banghay aralinMaikling banghay aralin
Maikling banghay aralin
 
Module 6.2 filipino
Module 6.2 filipinoModule 6.2 filipino
Module 6.2 filipino
 
Semi detailed lesson plan
Semi detailed lesson planSemi detailed lesson plan
Semi detailed lesson plan
 
Detailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipinoDetailed lesson plan in filipino
Detailed lesson plan in filipino
 
K to 12 - Filipino Learners Module
K to 12 - Filipino Learners ModuleK to 12 - Filipino Learners Module
K to 12 - Filipino Learners Module
 

Ähnlich wie Lesson Plan Sir Bambico

DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docxMikkaCamino
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docxJanetteJapones1
 
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Michelle Muñoz
 
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docxN.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docxnovamatias
 
Gabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahan
Gabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahanGabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahan
Gabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahanBaita Sapad
 
Grade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxGrade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxssuserda25b51
 
3rd quarter new lesson plan.docx
3rd quarter  new lesson plan.docx3rd quarter  new lesson plan.docx
3rd quarter new lesson plan.docxGildaAurelio1
 
Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxssuserda25b51
 

Ähnlich wie Lesson Plan Sir Bambico (12)

DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docxDLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docx
DLL_ALL SUBJECTS 2_Q2_W8_D1.docx
 
Grade 6 aralin 1
Grade 6  aralin 1Grade 6  aralin 1
Grade 6 aralin 1
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q2_W2_D5.docx
 
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
Dlp grade 7 maikling kuwento (paalam sa pagkabata)
 
DLL-ALL SUBJECTS 2 - Q1-W6.docx
DLL-ALL SUBJECTS 2 - Q1-W6.docxDLL-ALL SUBJECTS 2 - Q1-W6.docx
DLL-ALL SUBJECTS 2 - Q1-W6.docx
 
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docxN.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
N.MATIAS_WHLP_WEEK2_Q1.docx
 
Gabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahan
Gabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahanGabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahan
Gabay sa-guro baitang-7-ikaapat-na-markahan
 
Grade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docxGrade 4-1 q2 w1.docx
Grade 4-1 q2 w1.docx
 
3rd quarter new lesson plan.docx
3rd quarter  new lesson plan.docx3rd quarter  new lesson plan.docx
3rd quarter new lesson plan.docx
 
LESSON PLAN FILIPINO 6
LESSON PLAN FILIPINO 6LESSON PLAN FILIPINO 6
LESSON PLAN FILIPINO 6
 
K12 ikatlong markahanfil.7
K12 ikatlong markahanfil.7K12 ikatlong markahanfil.7
K12 ikatlong markahanfil.7
 
Grade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docxGrade 4-1 q2 w2.docx
Grade 4-1 q2 w2.docx
 

Mehr von guest9f5e16cbd

Mehr von guest9f5e16cbd (12)

Seminar P Pt
Seminar P PtSeminar P Pt
Seminar P Pt
 
Mala Masusing Banghay Aralin Dula
Mala Masusing Banghay Aralin DulaMala Masusing Banghay Aralin Dula
Mala Masusing Banghay Aralin Dula
 
Dula Ppt(Lesson Plan)
Dula  Ppt(Lesson Plan)Dula  Ppt(Lesson Plan)
Dula Ppt(Lesson Plan)
 
Form1 Reservation
Form1 ReservationForm1 Reservation
Form1 Reservation
 
Spread Sheet
Spread SheetSpread Sheet
Spread Sheet
 
Form2 Application
Form2  ApplicationForm2  Application
Form2 Application
 
T E M P L A T E2
T E M P L A T E2T E M P L A T E2
T E M P L A T E2
 
T E M P L A T E2
T E M P L A T E2T E M P L A T E2
T E M P L A T E2
 
Form1 Reservation
Form1 ReservationForm1 Reservation
Form1 Reservation
 
Timeline Template
Timeline TemplateTimeline Template
Timeline Template
 
Timeline Template
Timeline TemplateTimeline Template
Timeline Template
 
Timeline Template
Timeline TemplateTimeline Template
Timeline Template
 

Lesson Plan Sir Bambico

  • 1. KAGAWARAN NG PROPESYUNAL NA EDUKASYON Kolehiyo ng Edukasyon Unibersidad ng San Luis Baguio City Paksa: Dula Week 1 Day 1 Remarks PAKSA: Pagpapakilala sa mga nilalaman ng aralin at Talakayan sa kahulugan ng dula. LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagpapakita ng powerpoint presentation ng at pagbibigay ng mga gawain, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. nabibigyang kahulugan kung ano ang dula. PAGGANYAK: 20 min 1. Pagbubunot ng papel na may nakasulat na linya ng ilang artista o tauhan sa pelikula (ayon sa iba’t ibang sakop ng panahon), 2. 5 min: Paghahanda kung paano itatanghal. Gagayahin ng mga mag-aaral. 3. 15 min: Isagagawa sa harap ng klase. PROCEDURE: 1. 5 min: Pahapyaw na pagpapakilala sa mga nilalaman ng aralin sa pamamagitan ng powerpoint presentation. Mga Nilalaman ng aralin sa 3 linggo: a. kasaysayan b. kahulugan ng dula Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 2. c. elemento d. sangkap ng dula e. uri ng dula f. iba’t ibang halimbawa ng dula g. pagsusuri ng dula 2. 25 min: Powerpoint Presentation 2.1 Ipakikita ang 8 iba’t ibang kahulugan ng dula sa pamamagitan ng powerpoint presentation. 2.2 Ipaliliwanag ng guro ang kahulugan ng dula. 2.3 5 min: Ibibigay ang mga handouts na naglalaman ng kasasayan ng dula ayon sa iba’t ibang panahon. EBALWASYON: 10 min: Seatwork 1. Magbibigay ang guro ng gawaing papel. 2. Ihahanay ng mga mag-aaral kung kaninong kahulugan ang mga nasa hanay A sa mga nagsabi sa hanay B. (16 puntos) Day 2 Remarks PAKSA: Panahon ng Katutubo at Panahon ng Kastila LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagbibigay ng handouts sa kasaysayan ng dula ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. napagiiba at napagtutulad ang dalawang magkaibang panahon; at b. nakapagsasabi ng ideya sa ka-grupo. Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 3. PAGGANYAK: 15 min: Message Relay 1. Magkakagrupo ang magkakahanay sa upuan. 2. Ipapasa ng nasa harap ang nabasang mensahe sa papel na bigay ng guro. 3. Ang mensahe ay ang karaniwang paksa sa panahon ng katutubo. 4. Isusulat agad sa pisara ang pinagpasa-pasahang mensahe. PROCEDURE: 1. 30 min: Pagtatalakay sa Panahon ng Katutubo at Panahon ng Kastila 2. 5 min: Sa isang buong papel isusulat ng mga magkatabing mag-aaral ang pagkakatulad at pagkakaiba sa panahon ng katutubo at panahon ng kastila. EBALWASYON: 10 min: Sa isang kapat na papel isususlat ng mga mag- aaral ang mga paksa at mahahalagang punto sa natalakay na panahon. Day 3 Remarks PAKSA: Panahon ng Hapon at Panahon ng Amerikano LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagtatalakay sa Panahon ng Hapon at panahon ng Amerikano ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. nakpagababahagi ng ideya sa mga paksang tinatalakay. PROCEDURE: 1. 40 min: Tatalakayin ng guro ang dalawang panahon 2. 10 min: Brainstorming sa mga mahahalagang punto ng panahon Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 4. EBALWASYON: 10 min: Seatwork 1. Magbibigay ng halimbawa ang guro tukuyin ng mga mag- aaral kung anong panahon ito nabibilang.(15 puntos) Day 4 Remarks PAKSA: Panahon ng Bagong Republika hanggang sa kasalukuyan LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagtatalakay sa Panahon ng Bagong Republika at Kasalukuyang panahon ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. nakapagbabahagi sa klase ng mga impormasyon sa mga panahon ng bagong lipunan at kasalukuyan. PAGGANYAK: 15 min 1. Hahatiin ang klase sa apat na grupo 2. Pangkatang talakayan sa dalawang huling panahon. 3. Maguunahan ang apat na grupo sa pagsusulat sa white board ng mga sa sagot sa katanungan ng guro. PROCEDURE: 35 min 1. Pagtatalakay sa huling dalawang panahon. EBALWASYON: 10 min seatwork 1. Sa kalahating papel na pahalang tutukuyin at isusulat ng mga mag-aarala kung saang panahon nabibilang ang mga paksang babanggitin ng guro. Day 5 Remarks Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 5. PAKSA: Pagsusulit LAYUNIN: Sa pamamagitan ng 50 puntos na pagsususulit ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. nasasagot nang wasto ang mga katanungan sa pagsusulit;at b. nakagagawa ng timeline graphic organizer. PROCEDURE: 1. 10 min: Pagbibigay ng activity paper at panuto para sa pagsusulit. 2. 30 min: Pagsusulit- kasaysayan at kahulugan ng dula (50 puntos) Ipapasa sa klase matapos ang pagsusulit. 3. Gagawa ang magkatabi ng isang timeline graphic organizer tungkol sa kasaysayan ng dula. 4. 10 min: Step 1:Pagkatapos ang pagsusulit, hahatiin ang klase sa limang grupo para sa isang pagsasadula na gagawin sa susunod na lingo. Step 2: Magsasama ang mga magkakagrupo at pag- uusapan ang mga gagawin para sa dula-dulaan. Kasabay nito ay ang pagbibigay ng ng criteria sa gagawing pagtatanghal. Week 2 Day 1 Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 6. PAKSA: Sangkap ng Dula LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagtatalakay ng mga sangkap ng dula, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. nakapagbibigay ng halimbawa ng mga sangkap ng dula; at b. naipaliliwanag ang kahulugan nito. PAGGANYAK: • 20 min: 1. Jigsaw puzzle, hahatiin ang klase sa walong grupo, bawat grupo ay may anim o pitong miyembro. Sa mga papel na letra ay bubuuin ang mga salita na sangkap ng dula. 2. Pagkatapos buuin, pipiliin sa mga nakasulat sa pisara kung aling kahulugan ito naayon at ididikit ito. PROCEDURE: 1. 30 mins: Ayon sa nabuong salitang idinikit sa pisara ng mga mag-aaral na sangkap ng dula, itatama ito ng guro. 2. Tatalakayin naman ito ng guro at magbibigay ng halimbawa upang malinaw sa mga mag-aaral. 3. Tatanungin ng guro ang magkakgrupo kung may nagawa na silang dula-dulaan. EBALWASYON: 10 min: Seatwork Pagkakaroon ng 15 puntos na Pagkilalang anyo ng gawain. Day 2 Remarks PAKSA: Elemento ng Dula LAYUNIN: Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 7. Sa pamamagitan ng powerpoint presentation ang mga mag- aaral ay inaasahang: a. naipaliliwanag ang mga elemento ng dula; at b. nailalarawan ng mga mag-aaral ang mga elemento ng dula sa pamamagitan ng pagbibigay kahulugan nito. PAGGANYAK: • 12 mins: Text twist sa iba’t ibang elemento ng dula • 3 mins: Pagtatama ng Gawain na ginawa ng mga mag- aaral. PROCEDURE: 1. 35 mins:Gamit ang powerpoint presentation, tatalakayin ng guro at mag-aaral ng malinaw at maayos ang iba’t ibang elemento ng dula. Magkakaroon ng guro-mag- aaral na talakayan. Elemento ng dula: a. Iskrip o nakasulat na dula b. Gumaganap o actor c. Tanghalan d. Tagadirehe o director e. Manonood 2. Kasabay sa talakayan ay pagbibigay ng takdang-aralin ang klase tungkol sa mga uri ng dula. 3. Ipaaalala ng guro na ang pagtatanghal na pinagusapan ay gaganapin na sa Biyernes. EBALWASYON: 10 min: Seatwork Pair Activity: 1. Sa isang buong papel bubuo ng mga halimbawa ang magkapareha ng elemento ng dula. Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 8. 2. Bawat elemento ay bibigyan nila ng katangian. Day 3 PAKSA: Uri ng Dula LAYUNIN: Sa pamamagitan ng powerpoint presentation sa pagtatalakay ng mga uri ng dula, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. natutukoy ang mga iba’t ibang uri nito; b. nakikilala ang pagkakaiba ng mga uri ng dula sa pamamagitan ng pagbibigay halimbawa nito; at PAGGANYAK: 1. Ipapasa muna ang takdang-aralin. 2. 15 mins: Cross word puzzle a. Ibibigay ng guro ang acivity sheet. b. Sasagutan ng mga mag-aaral ang crossword puzzle. PROCEDURE: 1. 30 mins: Pagtatalakay ng iba’t ibang uri ng dula at pagpapanuod ng ilang linya sa pelikula sa pagbibigay halimbawa sa bawat uri. Uri ng Dula: a. Komedya b. Trahedya c. Melodrama o Soap Opera d. Parsa EBALWASYON: 3. 10 mins: 1. Magbibigay ang guro ng mga ilang pamagat ng dula at Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 9. tutukuyin ng mga mag-aaral kung anong uri ito naayon. Day 4 PAKSA: (Pagsusulit) LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagsusulit na pagkilala at obhektibong sanaysay, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. nakikilala ang sangkap at elemento ng dula; at b. naipaliliwanag ang sariling pagkakaintindi sa mga uri ng dula. PROCEDURE: 1. 40 mins: Pagkakaroon ng 40 puntos na pagsusulit sa mga Sangkap, Elemento, at Uri ng Dula 2. Pagkatapos ng 40 minuto ay magsasamang muli ang magkakagrupo at aauyusin ang kanilang itatanghal sa susunod na araw. Day 5 PAKSA: (Paglalapat) LAYUNIN: Sa pamamgitan ng pagtatanghal sa harapan, ang mga mag- aaral ay inaasahang: a. naitatanghal ang sariling gawang skit na may emosyon. PROCEDURE: 1. 10 mins: Paghahanda para sa presentasyon o ipapalabas. 2. 50 mins: Pagpapalabas ng bawat pangkat sa inensayong dula-dulaan sa harapan. Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 10. Week 3 Day 1 PAKSA: (Pagsusuri ng dula sa buong lingo) LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagpapaliwanag at pagbibigay ng handouts sa mga gabay ng pagsusuri ng dula, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. napipili ang dulang susuriin; at b. naitatanong ang mga kailangan nila sa pagsusuri. PAGGANYAK: 10 min: Board Drill Unahan sa pagsagot ng mga katanungan. (Sangkap, Uri at Elemento ng Dula) PROCEDURE: 1. 40 mins:Ipaliliwanag at ibibigay ang mga gabay sa pagsusuri ng dula. 2. 10 mins: Pagtatanong ng mga mag-aaral 3. Pipili sila ng dula na natalakay na sa klase. EBALWASYON: 10 min 1. Pagkakaroon ng 10 puntos na seatwork. 3. Pagsusulat sa mga nararapat na suriin sa isang dula. Day 2 PAKSA: Worksyap sa Paggawa ng Iskrip ng Dula LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagkakaroon ng isang worksyap sa dula Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 11. ang mga mag-aarl ay inaasahang: a. nakagagawa ng iskrip ng dula. PROCEDURE: 1. 1 0 mins: Pagpapakila ng ispiker sa worksyap 2. 40 min: Pagkakaroon ng worksyap sa paggawa ng iskrip EBALWASYON: 10 min: Sa isang-kapat na papel isulat ang mga panuntunan sa pagsusulat nd iskrip ng dula. Day 3 PAKSA: Worksyap sa Pagtatanghal ng nagawang Iskrip LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagtatanghal, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. nakatatanghal sa harap ng mga kaklase; b. nagagawa ang mga panuto ng ispiker PROCEDURE: 1. 5 mins: Paghahanda para sa presentasyon o ipapalabas. 2. 20 mins: Pagpapalabas ng grupo ng inensayong dula sa harap ng klase 3. 20 min: Susuriin ito ng ispiker at sasabihin ang mga pagkukulang ng mga grupo. EBALWASYON: 15 min: Mabilisang Indibidwal na pagtatanghal 1. 10 segundong pagaakto sa kinatatayuan Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 12. Day 4 PAKSA: Pagatatanghal ng Dulang Trahedya LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagtatanghal, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. naisasagawa ang mga natutunang paraan ng pagtatanghal sa pamamagitan ng maayos na pagkakasulat ng iskrip, at b. naitatanghal nang naayon sa sa nakasulat sa iskrip ang dula. PROCEDURE: 1. 10 mins: Paghahanda para sa presentasyon o ipapalabas. 2. 50 mins: Pagpapalabas ng bawat pangkat sa harapan ang inensayong simpleng dulang komedya. 3. Ibibigay ang mga sertipiko ng pagdalo sa workshop. Day 5 PAKSA: (Pagpapasa sa nasuring dula) LAYUNIN: Sa pamamagitan ng pagwawasto sa ilang mga papel na ipinasa, ang mga mag-aaral ay inaasahang: a. natutukoy ang mga maling nagawa sa pagsusuri; at b. naiwawasto ang mga natukoy na mali. PROCEDURE: Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.
  • 13. 1. 20 mins: Pagwawasto ng guro sa ilang mga papel. 2. 10 mins. Pagpapaliwanag ng guro sa mga kamalian ng mga mag-aaral. EBALWASYON: 30 min na Pagsusulit: 1. Gagawa ang mga mag-aaral ng isang maikling iskrip na naglalaman ng mga sangkap, elemento at uri ng dula. Inihanda nina: Faycan, Joy F., Mabanta, Rosemarie Gaile C., Tapuro, Jharmange Maria Amor B.