SlideShare ist ein Scribd-Unternehmen logo
1 von 6
UnangAraw
Aralin 2
PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko!
I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan
anuman ang maging bunga nito
II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga
(Perseverance)
Mga Kagamitan:papel,kuwaderno,
metacards
Integrasyon: Filipino – Sining ng
Pakikipagtalastasan
III.Pamamaraan:
1. Pagganyak:
Ganyakin ang mag-aaral sa paraang
pagpapaalala ng iba’t ibang palatuntunan
na idinaraos sa paaralan.
2. Paglalahad:
Ipabasa sa mga mag-aaral ang isang
talumpati na may pamagat na,“Pagiging
Matiyaga,May Dulot na Biyaya”.
3. Pagtatalakay:
Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga
sumusunodna tanong:
1. Ano ang tampokna pag-uugaling
ipinakita ni Dr.Garcia habang siya ay nag-
aaral?
2. Basahin mo ang bahaging magpapatunay
na siya ay matiisin,matiyaga,at matatag
ang loob.
3. May maganda bang ibinunga ang
pagiging matiyaga ni Dr.Garcia?
4. Sa iyong palagay,nakapagtapos kaya ng
pag-aaral si Dr. Garcia kung hindi siya
naging matiyaga?Patunayan.
5. Ikahihiya mo ba na ikaw ay mahirapat
mawawalan ka pa ba ng pag-asa na
umunladsa iyong paglaki?Pangatwiranan.
4.Paglalahat:
Ano ang ipinakikita ng kuwento
“Pagiging Matiyaga,May Dulot na
Biyaya”.
5.Paglalapat:
Sa isang malinis na papel,magtala ng mga
pangyayari sa iyongbuhay na nagpapakita
ng kahalagahan ng pagiging matiyaga
bilang isang mag-aaral
IV.Pagtataya:
Lagyan ng tsek(ü) ang patlang kung
nagpapakita ito ng pagtitiyaga at ekis (û)
kung hindi.Isulat ang sagot sa iyong
kuwaderno.
______1.Hinintay nina Joeven at Erika
si Renante sa Plasa Mabini kahit na
lampas na sa takdang-oras ng kanilang
usapan.
______2.Pinipilit tapusin ni Pearlang
pagsagot sa takdang- aralin kahit na ito ay
may kahabaan.
______3. Pinipilit ni Maricarna
maunawaan ang itinuturong kanyang guro
dahil nais niyang matuto.
______4.Nagtitiyaga si Dominicna
pumasokaraw-araw kahit siya ay
nahihirapan na maglakad.
______5. Pinasasagutan ni jose ang
kanyang takdang aralin sa kanyang ate
sapagkat siya ay nahihirapan sa
Matematika.
V.Takda:
Gumuhit ng isang simbolona nagpapakita
ng kasipagan.
IkalawangAraw
Aralin 2
PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko!
I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan
anuman ang maging bunga nito
II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga
(Perseverance)
Mga Kagamitan:papel,kuwaderno,
metacards
Integrasyon: Filipino – Sining ng
Pakikipagtalastasan
III.Pamamaraan:
1. Pagganyak:
Itanong sa klase kung sino sa kanila
ang nakaranas na masabitan ng medalya sa
katapusan ng klase?Itanong kung meron
bang tagapagsalita na nagsalita upang
hikayatin ang mga piling bata na na
ipagpatuloy ang kanilang magandang
nasimulan sa pag-aaral.
2.Balik-aral:
Pasagutan ang takdang aralin.
3.Paglalahad:
Muling ipabasa ang kuwento.
4.Pagtatalakay:
Pag-usapan ang ilan pang detalye sa
kuwento.
Paano makatutulong sa iyo ang pagiging
matiyaga kasama ang katatagan ng loob sa
oras ng pangangailangano crisis?
5.Paglalahat:
Ano ang magandang kaugalian na dapat
mahubog sa isang bata.
5.Paglalapat:
Bumuo ng tatlong pangkat.Pumiling
magiginglider sa bawat pangkat.
Ang lider ay bubunot sa kahon ng metacard
na may nakasulat na tema tuladng:
• pagiging matiyaga
• pagiging matatag ang loob
• pagtanggapsa katotohanan
3. Gumawa ng iskripna nagpapakita ng
kahalagahan ng nabunot na tema.
Gamiting batayan ang pangyayari sa buhay
ni Dr. Garcia.Isadula ito sa harap ng
klase.
4. Pagkatapos ng pagsasadula,maaaring
magbigay ng komento ang ibangpangkat.
IV.Pagtataya:
Lagyan ng tsek(ü) ang patlang kung
nagpapakita ito ng pagtitiyaga at ekis (û)
kung hindi.Isulat ang sagot sa iyong
kuwaderno
______1.Itinapon na lamang ni Mariz
ang may punit na damit sapagkat ayaw
niyang manahi.______2.Patuloy pa rin
ang ginagawangpagtulong ni Grace sa
kanyang kamag-aral na si Nikki kahit
madalas itong hindi nakatatapos sa
gawain.
______3.Pinagtitiyagaan na
paghiwalayin ang mga puttingpael at
papel na may kulay.
______4.Hindi tinatapos ang sinumulang
gawain sapagkat nahihirapan na.
______5.Pumapasokpa rin sa paaralan
kahit walang baon.
V.Takda
Sumulat ng isang gawain sa bahay na
maaari mong maisagawa nang higit na
mahusay kung ikaw ay magbibigay ng
sapat na oras at magpapamalas ng
pagtitiyaga. Halimbawa: pagliligpit ng
mga kalat at pag-aayos ng mga gamit sa
bahay
IkatlongAraw
Aralin 2
PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko!
I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan
anuman ang maging bunga nito
II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga
(Perseverance)
Mga Kagamitan:papel,kuwaderno,
metacards
Integrasyon: Filipino – Sining ng
Pakikipagtalastasan
III.Pamamaraan:
1. Balik-aral:
Pasagutan ang takdang-aralin.
2. Pagganyak:
Anu-ano ang mga pangarap na nais ninyong
makamit?
3. Paglalahad
Pag-usapan kung ano-ano ang mga
pangarap na maaaring makamit ng mga
mag-aaral.
4.Pagtatalakay:
Anu-ano ang kanilang gagawin
pagtitiyaga upang makamit ang kanilang
mga pangarap.
5.Pangkatang Gawain:
Nasa ibaba ang mga simbolo na
nagpapahiwatig ng pagiging masipag,
matatag ang loob,at matiyaga.Pumili ng
isa na ilalagay ninyo sa pinakamataas na
antas ng baitang at ang iba naman ay sa
pangalawa at ikatlong baitang.
Masipag Matatag ang Matiyaga
loob
Bumuo ng maikling talata tungkol sa
simbolonginyong napili at ipaliwanag
kung bakit ninyo ito inilagay sa una,
pangalawa,at pangatlong baitang.
6.Paglalahat:
Paano ninyo maipapakita ang pagiging
matiyaga?
7.Paglalapat:
Bilang mag-aaral,ano ang karanasan
mong nagpapatunay na ikaw ay naging
matiyaga?Ano naman ang naging bunga
nito sa iyo?
A.Gamit ang template sa ibaba,isulat
sa iyong kuwadernoang iyong mga
karanasan na nagpapakita ng pagiging
matiyaga at sa katapat ay ang mga bunga
nito.
Karanasan sa
Pagiging Matiyaga
Bunga
IV.Pagtataya:
Lagyan ng tsek(ü) ang patlang kung
nagpapakita ito ng pagtitiyaga at ekis (û)
kung hindi.Isulat ang sagot sa iyong
kuwaderno
______1.Isa-isang pinulot ni Nica ang
mga butil ng natapong bigas dahil alam
niyang mahalaga ito at wala silang sapat
na salapi para ipambili ng sobra.
______2.Sumingit sa pilahan ng pagkain
sa kantina si Evan dahil nagugutomna
siya.
______3.Tumutulongsi Jomersa
kanyang kuya na mag-ipon ng tubig
tuwing hapon sapagkat iyon lamang ang
oras na may tubig ang kanilang gripo.
______4.Nakikipag-unahan sa pila sa
palikuran si Miguel dahil nais niyang
maunang bumaliksa silid-aralan.
______5.Tinatapos ang nasimulang
proyekto kahit nahihirapan.
V. Takda:
Gumawa ng pangako ng pagigingmatiyaga
bilang mag-aaral at bilang mabuting
kasapi ng pamilya.
Ikaapat na Araw
Aralin 2
PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko!
I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan
anuman ang maging bunga nito
II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga
(Perseverance)
Mga Kagamitan:papel,kuwaderno,
metacards
Integrasyon: Filipino – Sining ng
Pakikipagtalastasan
III.Pamamaraan:
1. Balik-aral:
Ipabasa ang pangakong ginawa ng mga
bata ng pagiging matiyagabilangmag-
aaral at bilang mabuting kasapi ng
pamilya.
2. Pagganyak:
Gusto ba ninyong makakuha ng mataas
na mga marka?Anu-ano ang mga gagawin
ninyo?
3.Paglalahad:
Ipabasa ang maikling talata:
Ang isang batang matiyaga ay
nakagagawa ng kaniyang mga takdang
gawain at iba pang proyekto upang
makakuha ng mataas na marka. Natatapos
niya nang mahusay at madali ang mga
gawaing nakaatang sa kaniya sapagkat
isinasabuhay niya ang pagiging matiyaga
at may tatag ng loob.
4.Pagtatalakay:
Anu-ano ang mga katangian ng isang
batang matiyaga na tinukoy sa maikling
talata?
Paano natatapos ng bata sa maikling
tala ang mga nakaatang na gawain sa
kanya?
5.Pangkatang Gawain:
Magpaguhitng isang laso. Sa loob ng laso
ay ipatala sa mag-aaral ang mga pangyayari sa
kanilang buhay na nagpapakita ng kahalagahan
ng pagiging matiyaga.
6.Paglalahat:
Anu-ano ang mga kahalagahanng pagiging
matiyaga?
7.Pagtataya:
______1.Ihiniwalay ni Maricar ang
pahina ng kanyang kuwaderno na wala ng
sulat at tinahi ito upang magamit pa niya
sa susunodna pasukan.
______2.Nanatili sa loob ng paaralan si
Mayan kahit may isang oras na ang
nakaraan pagkatapos ng kanilang klase
upang hintayin ang pagdating ng kanyang
ina na susundo sa kaniya.
_____3.Nanonoodsa telebisyon ang
kapatid ni Manuel.Sapagkat oras na ng
programang gustoniyang panoorinay bigla
niyang inilipat ang channel sa programang
iyon.
______4.Inaayos ni Marieang laruan
ikinalat ng kanyang mga nakababatang
kapatid.
______5. Lumilibansa klase kapag
nahihirapan sa mga aralin na itinuturong
guro.
V.Takda:
Humanda sa maikling pagsusulit.
Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!

Weitere ähnliche Inhalte

Was ist angesagt?

Mtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat ng Pansariling Reaksyon at Opinyon
Mtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat  ng Pansariling Reaksyon at OpinyonMtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat  ng Pansariling Reaksyon at Opinyon
Mtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat ng Pansariling Reaksyon at OpinyonDesiree Mangundayao
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)LiGhT ArOhL
 
Pictograph Filipino 3
Pictograph   Filipino 3Pictograph   Filipino 3
Pictograph Filipino 3AdoraMonzon
 
ESP Summative Test Grade 4 Second Grading
ESP Summative Test Grade 4 Second GradingESP Summative Test Grade 4 Second Grading
ESP Summative Test Grade 4 Second Gradingteacher_jennet
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)LiGhT ArOhL
 
Esp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid ko
Esp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid koEsp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid ko
Esp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid koEDITHA HONRADEZ
 
Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan
Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotanEpp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan
Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotanEDITHA HONRADEZ
 
Epp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamental
Epp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamentalEpp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamental
Epp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamentalnottysylvia
 
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3Hercules Valenzuela
 
ESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docxESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docxalcel
 
Pagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilang
Pagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilangPagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilang
Pagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilangLuvyankaPolistico
 
Filipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng Kilos
Filipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng KilosFilipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng Kilos
Filipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng KilosHazel Grace Baldemor
 
Grade 3 EsP Learners Module
Grade 3 EsP Learners ModuleGrade 3 EsP Learners Module
Grade 3 EsP Learners ModuleLance Razon
 
K TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULITLiGhT ArOhL
 

Was ist angesagt? (20)

Mtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat ng Pansariling Reaksyon at Opinyon
Mtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat  ng Pansariling Reaksyon at OpinyonMtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat  ng Pansariling Reaksyon at Opinyon
Mtb 3 Yunit III Aralin 1 Pagsulat ng Pansariling Reaksyon at Opinyon
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q3-Q4)
 
Module grade 1
Module grade 1Module grade 1
Module grade 1
 
Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1 Day 1 to 5
Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1  Day 1 to 5Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1  Day 1 to 5
Filipino 5 Grade 5 1st Quarter Yunit 1 Week 1 Day 1 to 5
 
Pictograph Filipino 3
Pictograph   Filipino 3Pictograph   Filipino 3
Pictograph Filipino 3
 
ESP Summative Test Grade 4 Second Grading
ESP Summative Test Grade 4 Second GradingESP Summative Test Grade 4 Second Grading
ESP Summative Test Grade 4 Second Grading
 
Pagsunod sa Panuto
Pagsunod sa PanutoPagsunod sa Panuto
Pagsunod sa Panuto
 
Pang uring panlarawan
Pang  uring panlarawanPang  uring panlarawan
Pang uring panlarawan
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN ESP (Q1-Q4)
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN HEALTH (Q3-Q4)
 
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
K TO 12 GRADE 4 LEARNER’S MATERIAL IN FILIPINO (Q1-Q4)
 
Esp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid ko
Esp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid koEsp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid ko
Esp q2 aralin 1 pagkakamli ko itutuwid ko
 
Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan
Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotanEpp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan
Epp aralin 5 8 pangangalaga ng kasuotan
 
Epp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamental
Epp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamentalEpp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamental
Epp agri aralin 1 pakinabang sa pagtatanim ng halamang ornamental
 
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK  3
FILIPINO GRADE 5 K-12 ALAB FILIPINO 1ST QUARTEER WEEK 3
 
ESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docxESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docx
 
Pagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilang
Pagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilangPagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilang
Pagkilala sa pagkakaiba ng pangngalang pamilang sa di-pamilang
 
Filipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng Kilos
Filipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng KilosFilipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng Kilos
Filipino 5 Paggamit ng Pang-abay sa Paglalarawan ng Kilos
 
Grade 3 EsP Learners Module
Grade 3 EsP Learners ModuleGrade 3 EsP Learners Module
Grade 3 EsP Learners Module
 
K TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 3 UNANG MARKAHANG PAGSUSULIT
 

Ähnlich wie Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!

Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!
Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!
Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!EDITHA HONRADEZ
 
Lesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyon
Lesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyonLesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyon
Lesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyonRophelee Saladaga
 
Day 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDay 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDixieRamos2
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 Crystal Mae Salazar
 
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxDLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxssuser570191
 
DLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docxDLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docxlomar5
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxCristhelMacajeto2
 
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfesp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfMerylLao
 
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guroelviesabang
 
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxAnaCaraCabrerosManal
 
Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12
Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12
Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12Ezekiel Patacsil
 
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TOCO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TOAIZAEUNICEAUREADA
 
Day 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docxDay 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docxDixieRamos2
 
Day 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDay 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDixieRamos2
 

Ähnlich wie Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko! (20)

Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!
Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!
Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!
 
Lesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyon
Lesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyonLesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyon
Lesson plan filipino 6 -pagsusuri sa antas ng kahalahan ng impormasyon
 
Day 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docxDay 2 week 1.docx
Day 2 week 1.docx
 
DLL_ESP 4_Q1_W4.docx
DLL_ESP 4_Q1_W4.docxDLL_ESP 4_Q1_W4.docx
DLL_ESP 4_Q1_W4.docx
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9 Banghay aralin sa araling panlipunan 9
Banghay aralin sa araling panlipunan 9
 
DLL_ESP-5_Q1_W1.docx
DLL_ESP-5_Q1_W1.docxDLL_ESP-5_Q1_W1.docx
DLL_ESP-5_Q1_W1.docx
 
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Teacher's Guide
 
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docxDLL_ESP 5_Q1_W3.docx
DLL_ESP 5_Q1_W3.docx
 
DLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docxDLL_ESP 5_Q1_W1.docx
DLL_ESP 5_Q1_W1.docx
 
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docxDLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
DLL-G5-Q1-WK-1-SEPT.12-16 (1).docx
 
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdfesp_4_tg_pp.1-24.pdf
esp_4_tg_pp.1-24.pdf
 
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guroEdukasyon sa pagpapakatao  patnubay ng guro
Edukasyon sa pagpapakatao patnubay ng guro
 
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docxGrade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
Grade 5 DLL FILIPINO 5 Q1 Week 1.docx
 
Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12
Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12
Es p gr .1tg (q3&4)insidepp10 12-12
 
Values Edu
Values EduValues Edu
Values Edu
 
sci10.docx
sci10.docxsci10.docx
sci10.docx
 
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.docDLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
 
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TOCO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
CO Q4 ARALING PANLIPUNAN DEMO TEACHING TO
 
Day 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docxDay 5 week 1.docx
Day 5 week 1.docx
 
Day 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docxDay 3 week 1.docx
Day 3 week 1.docx
 

Mehr von EDITHA HONRADEZ

Mehr von EDITHA HONRADEZ (20)

Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
Nagagamit nang wasto ang pangngalan sa pagtukoy ng mga tao, lugar, bagay, at ...
 
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awitFilipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
Filipino q4 week 3 naisakikilos ang napakinggang awit
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]Mapeh quarter 2 [autosaved]
Mapeh quarter 2 [autosaved]
 
Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1Health quarter 2 aralin 1
Health quarter 2 aralin 1
 
Epp he aralin 20
Epp he aralin 20Epp he aralin 20
Epp he aralin 20
 
Epp he aralin 19
Epp he aralin 19Epp he aralin 19
Epp he aralin 19
 
Epp he aralin 15
Epp he aralin 15Epp he aralin 15
Epp he aralin 15
 
Epp he aralin 13
Epp he aralin 13Epp he aralin 13
Epp he aralin 13
 
Epp he aralin 12
Epp he aralin 12Epp he aralin 12
Epp he aralin 12
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
Epp he aralin 9
Epp he aralin 9Epp he aralin 9
Epp he aralin 9
 
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindigEpp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
Epp he aralin 8 pagpapanatili ng maayos ang sariling tindig
 
Epp he aralin 6
Epp he aralin 6Epp he aralin 6
Epp he aralin 6
 
Epp he aralin 5
Epp he aralin 5Epp he aralin 5
Epp he aralin 5
 
Epp he aralin 4
Epp he aralin 4Epp he aralin 4
Epp he aralin 4
 
Epp he aralin 3
Epp he aralin 3Epp he aralin 3
Epp he aralin 3
 
EPP HE ARALIN 2
EPP HE  ARALIN 2EPP HE  ARALIN 2
EPP HE ARALIN 2
 
Ap aralin 6
Ap aralin 6Ap aralin 6
Ap aralin 6
 
Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2Ap yunit iii aralin 2
Ap yunit iii aralin 2
 

Aralin 2 pagiging matiyaga uugaliin ko!

  • 1. UnangAraw Aralin 2 PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko! I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan anuman ang maging bunga nito II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga (Perseverance) Mga Kagamitan:papel,kuwaderno, metacards Integrasyon: Filipino – Sining ng Pakikipagtalastasan III.Pamamaraan: 1. Pagganyak: Ganyakin ang mag-aaral sa paraang pagpapaalala ng iba’t ibang palatuntunan na idinaraos sa paaralan. 2. Paglalahad: Ipabasa sa mga mag-aaral ang isang talumpati na may pamagat na,“Pagiging Matiyaga,May Dulot na Biyaya”. 3. Pagtatalakay: Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga sumusunodna tanong: 1. Ano ang tampokna pag-uugaling ipinakita ni Dr.Garcia habang siya ay nag- aaral? 2. Basahin mo ang bahaging magpapatunay na siya ay matiisin,matiyaga,at matatag ang loob. 3. May maganda bang ibinunga ang pagiging matiyaga ni Dr.Garcia? 4. Sa iyong palagay,nakapagtapos kaya ng pag-aaral si Dr. Garcia kung hindi siya naging matiyaga?Patunayan. 5. Ikahihiya mo ba na ikaw ay mahirapat mawawalan ka pa ba ng pag-asa na umunladsa iyong paglaki?Pangatwiranan. 4.Paglalahat: Ano ang ipinakikita ng kuwento “Pagiging Matiyaga,May Dulot na Biyaya”. 5.Paglalapat: Sa isang malinis na papel,magtala ng mga pangyayari sa iyongbuhay na nagpapakita ng kahalagahan ng pagiging matiyaga bilang isang mag-aaral IV.Pagtataya: Lagyan ng tsek(ü) ang patlang kung nagpapakita ito ng pagtitiyaga at ekis (û) kung hindi.Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno. ______1.Hinintay nina Joeven at Erika si Renante sa Plasa Mabini kahit na lampas na sa takdang-oras ng kanilang usapan. ______2.Pinipilit tapusin ni Pearlang pagsagot sa takdang- aralin kahit na ito ay may kahabaan. ______3. Pinipilit ni Maricarna maunawaan ang itinuturong kanyang guro dahil nais niyang matuto. ______4.Nagtitiyaga si Dominicna pumasokaraw-araw kahit siya ay nahihirapan na maglakad. ______5. Pinasasagutan ni jose ang kanyang takdang aralin sa kanyang ate sapagkat siya ay nahihirapan sa Matematika. V.Takda: Gumuhit ng isang simbolona nagpapakita ng kasipagan.
  • 2. IkalawangAraw Aralin 2 PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko! I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan anuman ang maging bunga nito II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga (Perseverance) Mga Kagamitan:papel,kuwaderno, metacards Integrasyon: Filipino – Sining ng Pakikipagtalastasan III.Pamamaraan: 1. Pagganyak: Itanong sa klase kung sino sa kanila ang nakaranas na masabitan ng medalya sa katapusan ng klase?Itanong kung meron bang tagapagsalita na nagsalita upang hikayatin ang mga piling bata na na ipagpatuloy ang kanilang magandang nasimulan sa pag-aaral. 2.Balik-aral: Pasagutan ang takdang aralin. 3.Paglalahad: Muling ipabasa ang kuwento. 4.Pagtatalakay: Pag-usapan ang ilan pang detalye sa kuwento. Paano makatutulong sa iyo ang pagiging matiyaga kasama ang katatagan ng loob sa oras ng pangangailangano crisis? 5.Paglalahat: Ano ang magandang kaugalian na dapat mahubog sa isang bata. 5.Paglalapat: Bumuo ng tatlong pangkat.Pumiling magiginglider sa bawat pangkat. Ang lider ay bubunot sa kahon ng metacard na may nakasulat na tema tuladng: • pagiging matiyaga • pagiging matatag ang loob • pagtanggapsa katotohanan 3. Gumawa ng iskripna nagpapakita ng kahalagahan ng nabunot na tema. Gamiting batayan ang pangyayari sa buhay ni Dr. Garcia.Isadula ito sa harap ng klase. 4. Pagkatapos ng pagsasadula,maaaring magbigay ng komento ang ibangpangkat. IV.Pagtataya: Lagyan ng tsek(ü) ang patlang kung nagpapakita ito ng pagtitiyaga at ekis (û) kung hindi.Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno ______1.Itinapon na lamang ni Mariz ang may punit na damit sapagkat ayaw niyang manahi.______2.Patuloy pa rin ang ginagawangpagtulong ni Grace sa kanyang kamag-aral na si Nikki kahit madalas itong hindi nakatatapos sa gawain. ______3.Pinagtitiyagaan na paghiwalayin ang mga puttingpael at papel na may kulay. ______4.Hindi tinatapos ang sinumulang gawain sapagkat nahihirapan na. ______5.Pumapasokpa rin sa paaralan kahit walang baon. V.Takda Sumulat ng isang gawain sa bahay na maaari mong maisagawa nang higit na mahusay kung ikaw ay magbibigay ng sapat na oras at magpapamalas ng pagtitiyaga. Halimbawa: pagliligpit ng mga kalat at pag-aayos ng mga gamit sa bahay
  • 3. IkatlongAraw Aralin 2 PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko! I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan anuman ang maging bunga nito II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga (Perseverance) Mga Kagamitan:papel,kuwaderno, metacards Integrasyon: Filipino – Sining ng Pakikipagtalastasan III.Pamamaraan: 1. Balik-aral: Pasagutan ang takdang-aralin. 2. Pagganyak: Anu-ano ang mga pangarap na nais ninyong makamit? 3. Paglalahad Pag-usapan kung ano-ano ang mga pangarap na maaaring makamit ng mga mag-aaral. 4.Pagtatalakay: Anu-ano ang kanilang gagawin pagtitiyaga upang makamit ang kanilang mga pangarap. 5.Pangkatang Gawain: Nasa ibaba ang mga simbolo na nagpapahiwatig ng pagiging masipag, matatag ang loob,at matiyaga.Pumili ng isa na ilalagay ninyo sa pinakamataas na antas ng baitang at ang iba naman ay sa pangalawa at ikatlong baitang. Masipag Matatag ang Matiyaga loob Bumuo ng maikling talata tungkol sa simbolonginyong napili at ipaliwanag kung bakit ninyo ito inilagay sa una, pangalawa,at pangatlong baitang. 6.Paglalahat: Paano ninyo maipapakita ang pagiging matiyaga? 7.Paglalapat: Bilang mag-aaral,ano ang karanasan mong nagpapatunay na ikaw ay naging matiyaga?Ano naman ang naging bunga nito sa iyo? A.Gamit ang template sa ibaba,isulat sa iyong kuwadernoang iyong mga karanasan na nagpapakita ng pagiging matiyaga at sa katapat ay ang mga bunga nito. Karanasan sa Pagiging Matiyaga Bunga IV.Pagtataya: Lagyan ng tsek(ü) ang patlang kung nagpapakita ito ng pagtitiyaga at ekis (û) kung hindi.Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno ______1.Isa-isang pinulot ni Nica ang mga butil ng natapong bigas dahil alam niyang mahalaga ito at wala silang sapat na salapi para ipambili ng sobra.
  • 4. ______2.Sumingit sa pilahan ng pagkain sa kantina si Evan dahil nagugutomna siya. ______3.Tumutulongsi Jomersa kanyang kuya na mag-ipon ng tubig tuwing hapon sapagkat iyon lamang ang oras na may tubig ang kanilang gripo. ______4.Nakikipag-unahan sa pila sa palikuran si Miguel dahil nais niyang maunang bumaliksa silid-aralan. ______5.Tinatapos ang nasimulang proyekto kahit nahihirapan. V. Takda: Gumawa ng pangako ng pagigingmatiyaga bilang mag-aaral at bilang mabuting kasapi ng pamilya.
  • 5. Ikaapat na Araw Aralin 2 PagigingMatiyaga: Uugaliin Ko! I.Layunin: Nakapagsasabing katotohanan anuman ang maging bunga nito II.Paksa/Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga (Perseverance) Mga Kagamitan:papel,kuwaderno, metacards Integrasyon: Filipino – Sining ng Pakikipagtalastasan III.Pamamaraan: 1. Balik-aral: Ipabasa ang pangakong ginawa ng mga bata ng pagiging matiyagabilangmag- aaral at bilang mabuting kasapi ng pamilya. 2. Pagganyak: Gusto ba ninyong makakuha ng mataas na mga marka?Anu-ano ang mga gagawin ninyo? 3.Paglalahad: Ipabasa ang maikling talata: Ang isang batang matiyaga ay nakagagawa ng kaniyang mga takdang gawain at iba pang proyekto upang makakuha ng mataas na marka. Natatapos niya nang mahusay at madali ang mga gawaing nakaatang sa kaniya sapagkat isinasabuhay niya ang pagiging matiyaga at may tatag ng loob. 4.Pagtatalakay: Anu-ano ang mga katangian ng isang batang matiyaga na tinukoy sa maikling talata? Paano natatapos ng bata sa maikling tala ang mga nakaatang na gawain sa kanya? 5.Pangkatang Gawain: Magpaguhitng isang laso. Sa loob ng laso ay ipatala sa mag-aaral ang mga pangyayari sa kanilang buhay na nagpapakita ng kahalagahan ng pagiging matiyaga. 6.Paglalahat: Anu-ano ang mga kahalagahanng pagiging matiyaga? 7.Pagtataya: ______1.Ihiniwalay ni Maricar ang pahina ng kanyang kuwaderno na wala ng sulat at tinahi ito upang magamit pa niya sa susunodna pasukan. ______2.Nanatili sa loob ng paaralan si Mayan kahit may isang oras na ang nakaraan pagkatapos ng kanilang klase upang hintayin ang pagdating ng kanyang ina na susundo sa kaniya. _____3.Nanonoodsa telebisyon ang kapatid ni Manuel.Sapagkat oras na ng programang gustoniyang panoorinay bigla niyang inilipat ang channel sa programang iyon. ______4.Inaayos ni Marieang laruan ikinalat ng kanyang mga nakababatang kapatid. ______5. Lumilibansa klase kapag nahihirapan sa mga aralin na itinuturong guro. V.Takda: Humanda sa maikling pagsusulit.