1. BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-
Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
Hulyo 11, 2018 5
5:10-6:10 Luna
6:10-7:10 Mabini
Markahan
Una
Unang Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunang
ekonomiya.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nakatataya ang mag-aaral ng lipunang ekonomiya sa isang
baranggay/pamayanan, at lipunan/bansa gamit ang
dokumentaryo o photo/video journal (hal.YouScoop).
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Pangkaalaman:
Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya
Pangkasanayan:
Nakapagsusuri ng maidudulot ng magandang ekonomiya
Pang-unawa:
Nakapagtataya o nakapaghuhusga kung ang Prinsipyo ng
Subsidiarity at Pagkakaisa ay umiiral o nilalabag sa
pamilya, paaralan, pamayanan
(baranggay), at lipunan/bansa
Pagsasbuhay:
Naisasagawa ang isang Konkretong paraan na
magpapakita ng kagustuhan na maabot ang kabutihang
panlahat sa pamamagitan ng maliit ngunit epektibong
kakayahan. Isulat ang mga mumunting kakayahan na
pwede mong magawa sa isang metacard.
II. NILALAMAN
MODYUL 2: LIPUNANG PAMPOLITIKA, PRINSIPYO NG
SUBSIDIARITY AT PRINSIPYO NG PAGKAKAISA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
Gabay ng guro pahina 13-20
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
Modyul ng Mag-aaral Pahina 21-26
3. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Process
Video clip, meta cards, mga larawan
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Speaker, TV, Lapel, Laptop at projector
2. III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at /o pagsisimula
ng bagong aralin
Ano ang natutunan noong nakaraang aralin?
“Ang pagsisikap ng bawat tao na makamit at mapanatili
ang kabutihang panlahat sa pamamagitan ng
pagsasabuhay ng moral na pagpapahalaga ay mga
puwersang magpapatatag sa lipunan”
B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
Itatanong ang mga sumusunod na tanong:
Sino-sino ang nakapanood ng balita kagabi? Maaari niyo
bang ilahad sa klase ang mga balita na inyong napanood?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
Mag-isip ng mga salitang maiuugnay mo ditto
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
Hahatiin ng guro ang mga mag-aaral sa limang grupo at bibigyan
ng “activity kits”na naglalaman ng manila papers at pentel pen.
Bawat pangkat ay pag-uusapan ang kani-kanilang mga
naranasan o nakita sa pamayanan
Mga Pagtulong na
nagawa ng pama-
halaan sa mga mama-
mayan
Mga pagtutulungan ng mga
mamamayan sa kapwa, mga
mama-mayan at ang suporta ng
pamahalaan sa kanila
F. Paglinang sa
Kabihasnan
1. Anong uri ng ugnayan ang nararapat sa pagitan ng
pinuno ng pamahalaan at ng mga mamamayan?
2. Paano dapat gawin ng pinuno ng pamahalaan ang mga
pagtulong na ito sa kaniyang mga mamamayan?
3. Para sa iyo ano ang kahulugan ng prinsipyo ng
subsidiarity? Ano naman ang kahulugan ng prinsipyo ng
pagkakaisa?
Hal. Pantawid Pamilyang
Pilipino Program (4Ps)
Hal. Iligan Ice Cream Vendors
Association ng DOST Small
Enterprise Technology Upgrading
Program
Lipunang
Politikal
3. G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
Ipapagawa bilang takdang aralin:
Gawain 3, Pahina 26
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng
mag-
aaralnanakaunawasaara
lin.
D. Bilang ng mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation?
E. Alinsamgaistratehiyang
pagtuturoangnakatulon
g ng lubos?
Paanoitonakatulong?
F. Anongaralinangakingna
ranasannasolusyonansa
tulongsatulong ng
akingpunong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz Alita B. Lebrias
Guro, Baitang 9 Punongguro I