ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
LEARNING PLAN SA MUSIKA 5.docx
1. LEARNING PLAN SA MUSIKA 5
(UNANG MARKAHAN)
LEARNING
PLAN
Paaralan Sitio Mata Elementary School Baitang Lima
Guro Maria Shiela L. Lozada Asignatura Musika
Petsa Marso 12, 2021 Markahan Unang Markahan
Oras 40 minuto Bilang ng Araw Isang Araw
I. LAYUNIN Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:
Makilala ang tamang duration ng notes at
rest sa palakumpasang 4
4
Makapagpapangkat-pangkat ng notes at
rests batay sa palakumpasang 4 gamit ang
barline 4
Makakumpas ng isang awitin.
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakikilala ang musical symbols at magpakita ng
pang-unawa sa konsepto na nauukol sa ritmo.
B. Pamantayan sa Pagganap Gumaganap bilang conductor sa simpleng
palakumpasan
1. choral
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa
Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat
ang pinakamahalagang kasanayan sa
pagkatuto o MELC
Nakikilala ang tamang duration ng notes at rests sa
palakumpasang 4 (MU5RH-Ic-e-3)
4
Nakapagpapangkat-pangkat ng mga notes at rests
batay sa palakumpasang 4 gamit ang barline
4
Nakakukumpas ng isang awitin.
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang
kasanayan.)
NILALAMAN Pagkilala sa Duration ng Notes at Rests sa
Palakumpasang 4
4
II. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Teachers Guide, MELC-MU5RH-Ic-e-3 (p. 254),
Pivot 4A BOW MAPEH Music 5 (p. 242), Curriculum
Guide MAPEH Music 5 (p. 28)
b. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
PIVOT SLM MAPEH Music 5 (p. 29 & 32)
c. Mga Pahina sa Teksbuk Halinang Umawit at Gumuhit 5 (p. 17, 20, 21)
d. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
Powerpoint presentation, staff, audio, speaker,
cellphone, TV, tarpapel, larawan, activity card,
rubrics
2. III. PAMAMARAAN
Panalangin
Ang guro ay tatawag ng isang mag-aaral
upang pangunahan ang panalangin para sa
lahat.
Kumustahan
Ang guro ay kakamustahin ang mga mag-
aaral ayon sa kanilang nararamdaman
ngayong araw.
Ipapaawit ng guro ang Awiting “Mag-aral ng
Musika” sa tonong “Mary had a Little Lamb”
sa mag-aaral.
Pagkatapos awitin ipapaalala ng guro ang
mga pamantayan habang nagtatalakay ang
guro.
Babanggitin din ng guro na ang Musika ay
para ding:
Math – dahil may numerator at
denominator at mga bilang.
Science – dahil merong beat o pulso.
ESP – dahil pinahahalagahan.
Balik Aral
Ang guro ay tatawag ng mag-aaral na pipidot
sa piano na nasa cellphone ng sofa silaba na
babanggitin niya at sasagutin kung anong
note or rest ang lalabas sa screen at ilang
bilang ng kumpas ang katumbas nito. Kapag
tama ang sagot papalakpak ng apat ang
mag-aaral at sisigaw ng “Correct ka dyan” na
nakaturo ang panurong daliri sa sumagot at
kung mali naman ay papalakpak ng apat ang
mag-aaral at sisigaw ng “Eng” at gagawin
ang ekis gamit ang kamay.
3. Mi -
Re-
Sol-
Do-
Introduction (Panimula) Pagganyak
Balikan muli ang awiting “Mag-aral ng Musika”.
Muli itong aawitin ngunit ang mga mag-aaral ay may
kanya-kanyang gagawin kapag ito ay sinimulan ng
awitin.
Row 1 – Kakanta
Row 2 – Papalakpak
Row 3 – Papadyak
Tanong:
1. Ano-anong notes ang ginamit sa awitin?
2. Habang pumapalakpak o pumapadyak kayo
Row 2 at Row 3 ilang bilang ang inyong
nabigkas?
4. Pangganyak na Tanong:
Ano ang gamit ng Note at Rest sa isang
awitin?
Paano malalaman ang bilis o bagal ng Note
at Rest?
Development (Pagpapaunlad) Ang guro ay magpaparinig ng kunting bahagi ng
isang awitin. Magtatanong ang guro kung ano ang
pamagat ng kanta?
Ang guro ay magdidikit ng musical score ng kanta
na kanyang pinarinig sa mag-aaral.
Mga Gabay na Tanong:
1.
Engagement (Pagpapalihan) Pangkatang Gawain:
Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa tatlong pangkat.
Ang bawat pangkat ay pipili ng magiging lider na
siyang mamumuno sa gawain. Ang lider ang
hahawak ng envelop at magbabasa ng kanilang
gawain.
Mga Pamatayan sa Pangkatang Gawain:
1. Pumunta sa lugar na ibinigay ng guro para sa
paggagawaan ng inyong gawain.
2. Gawin ng tahimik at maayos ang gawain na
nakaatang sa inyong pangkat.
3. Ang kooperasyon ng bawat miyembro ng
pangkat ay kinakailangan.
5. Pangkat 1: IGUHIT MO!
Panuto: Gumuhit ng Note at Rest sa bawat
measure na naaayon sa palakumpasan na makikita
sa staff.
Pangkat 2: PANGKATIN MO!
Panuto: Pangkatin ang mga Notes at Rests ayon
sa palakumpasan na makikita sa staff gamit ang
barline.
Pangkat 3: AWITIN MO! KUKUMPAS AKO!
Panuto: Pipili ng isang miyembro na kukumpas. At
ang matitirang miyembro ang magiging choir na
awit na unang verse ng kantang “Ikaw” ni Yheng
Constantino.
Kapag natapos na kayong magsanay ay
pumalakpak ng apat at sumigaw ng Quarter Note.
Ikaw
Yeng Constantino
Sa pagpatak ng bawat oras ay ikaw
Ang iniisip-isip ko
Hindi ko mahinto, pintig ng puso
Ikaw ang pinangarap-ngarap ko
6. Simula nang matanto
Na balang araw, iibig ang puso
Note: Nasa tono ka man o hindi kapag kumanta
ang mahalaga inaawit mo ito ng mula sa iyong
puso.
Pagkatapos gawin ang pangkatang gawain ay
ipapakita ng bawat pangkat ang kanilang ginawa at
pagkatapos nito ay bibigyan ng score ang bawat
pangkat gamit ang Pamantayan sa Pangkatang
Gawain.
Mga Tanong:
1. Ano ang ginawa ng pangkat isa?
2. Nakasunod ba sila sa mga panuto na pinagawa
sa kanila ng kanilang leader?
3. Ano-ano ang nabanggit sa inawit ng pangkat
dalawa?
4. Ano ang panutong pinagawa ng guro bago siya
magsimula sa kanyang pagtatalakay?
5. Bakit mahalaga ang pagsunod sa panuto?
Paglalahat
1. Ano ang kahulugan ng panuto?
2. Ano-ano ang mga salitang maaaring gamitin sa
panuto?
Assimilation (Paglalapat) Paglalapat
Panuto: Sundin ang panutong nakasulat sa ibaba.
1. Kumuha ng ballpen at papel.
2. Isulat ang iyong pangalan sa itaas na kaliwang
bahagi ng papel.
3. Sulatan ng bilang isa hanggang lima pababa.
4. Sagutin ang katanungan sa susunod na ipapakita
ng guro.
7. Pagtataya
Panuto: Basahin at unawain. Piliin ang letra ng
tamang sagot.
1. Gumuhit ng bilog sa loob ng parisukat. Alin ang
tamang larawan?
2. Alin ang panuto na dapat sundin kapag nasa loob
ng silid-aklatan?
A. Makipag-usap sa katabi.
B. Kumuha ng maraming aklat.
C. Magbasa ng tahimik.
3. Tumingin sa ilaw trapiko bago tumawid ng daan.
Saang lugar sinusunod ang panutong ito?
A. Simbahan
B. Paaralan
C. Kalsada
4. Nagsasalita ang guro at nagtuturo. Ano ang
tamang gawin ng mga mag-aaral?
A. Kumain ng baon.
B. Maupo at makinig nang mabuti.
C. Magtanong sa katabi.
5. Gumuhit ng araw at ulap. Alin ang tamang
larawan?
A. B.
A. B. C.
8. C.
Takdang Aralin
Humanap, magresearch ng kanta na may
palakumpasang 4 . Pag-aralan ang kanta at
4
pagkumpas nito. Ipapakita ito sa susunod na klase
sa Musika.
Pagninilay Sasagutin ng mag-aaral ang sumusunod na
tanong. Isusulat sa kanilang papel o kwaderno ang
kanilang sagot.
Saang bahagi ng aralin mo napansin ang
asignaturang Math at ano ang tinutukoy nito:
_____________________________________
Saang bahagi ng aralin mo napansin ang
asignaturang Science at ano ang tinutukoy nito:
______________________________________
Saang bahagi ng aralin mo napansin ang
asignaturang ESP at ano ang tinutukoy nito:
_______________________________________
Inihanda ni:
MARIA SHIELA L. LOZADA
Guro
Binigyang Pansin:
RENE N. CONCEPCION
Head Teacher III