1. GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Manaoag Central School Sped Center Grade Level: I
Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and Time: AUGUST 29 – SEPT. 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1ST QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Ang mga mag-aaral ay naipamamalasangpag-unawa sa kahalagahan ngpagkilala sasarili bilangPilipino gamitangkonsepto ng pagpapatuloy atpagbabago
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay buongpagmamalakingnakapagsasalaysay ngkwento tungkol sa sarilingkatangian atpagkakakilanlan bilangPilipino samalikhaing
pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkakatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Nasasabi ang pansariling pangangailangan:pagkain kasuotan at iba pang mithiin para sa Pilipinas (mga gawain sa bawat araw) AP1NAT-Ib-4
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro TG p. 15-16
TG p. 17-21 TG p. 22-23 TG p.24-26
2. Mga Pahina sa
KagamitangPang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba PangKagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/o
pagsisimulang
bagong aralin
Ano-ano ang iba-ibang
damdamin ng isangtao?
Ano-ano ang ibat’-ibang
gawain ng isangbata?
Ano-ano ang iba-ibang
damdamin ng isangtao?
Ano-ano ang ibat’-ibanggawain
ng isangbata?
Ano-ano ang ibat’-
ibanggawain ng isang
bata?
B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng mga larawan Magpakita ng larawan ng Magpakita ng mga larawan na Magpakita ng larawan ngisang Magpakita ng larawan
2. ng aralin na nangyayari sa araw-
araw.Atasan silang
pagsunod-sunurin angmga
larawan ayon sa pangyayari.
Itanong sa kanilakungalin
ang unangnaganap at
sumunod na pangyayari
dito.
isangbatangwalangmaayos
na kasuotan,walangdamit at
nakatira sa lansangan.
Ano angmasasabi mo sa
larawan?
Natutugunan ba ang kanyang
mga pangangailangan?
Nagagawa ba niya angmga
gawaingkaraniwangginagawa
ng isangbata katulad mo?
nangyayari sa araw-araw.
Atasan silangpagsunod-
sunurin angmga larawan
ayon sa pangyayari.Itanong
sa kanila kungalin angunang
naganap atsumunod na
pangyayari dito.
batang walangmaayos na
kasuotan,walangdamitat
nakatira sa lansangan.
Ano angmasasabi mo sa
larawan?
Natutugunan ba ang kanyang
mga pangangailangan?
Nagagawa ba niya angmga
gawaingkaraniwangginagawa
ng isangbata katulad mo?
ng isangbatangwalang
maayos na kasuotan,
walangdamitat
nakatira sa lansangan.
Ano angmasasabi mo
sa larawan?
Natutugunan ba ang
kanyangmga
pangangailangan?
Nagagawa ba niya ang
mga gawaing
karaniwangginagawa
ng isangbata katulad
mo?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Magpakita ng larawan na
nagpapakita ngiba-ibang
gawain.Sabihin kungalin sa
mga ito ang dapatna
mauna.
Magpakita ng larawan na
nagpapakita ngiba-ibang
gawain.Sabihin kungalin sa
mga ito ang dapatna mauna.
Magpakita ng larawan ngmga
gawain sa pang-araw-araw,
hayaan angmga mag-aaral na
tukuyin angmga gawaing
ipinahihiwatigdito.
Magpakita ng larawan ngmga
gawain sa pang-araw-araw,
hayaan angmga mag-aaral na
tukuyin angmga gawaing
ipinahihiwatigdito.
Magpakita ng larawan
ng mga gawain sa
pang-araw-araw,
hayaan angmga mag-
aaral na tukuyin ang
mga gawaing
ipinahihiwatigdito.
D. Pagtalakay ngbagong
konsepto at
paglalahad ngbagong
kasanayan #1
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pagkagisingsa
umaga?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa paliligo?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagbibihis?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagkain ng
agahan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagpasok sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pag-uwi mula sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pagkain sa
hapunan?
Ano-anong bagay angiyong
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pagkagisingsa
umaga?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa paliligo?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagbibihis?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagkain ng
agahan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagpasok sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pag-uwi mula sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pagkain sa
hapunan?
Ano-anong bagay angiyong
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pagkagisingsa
umaga?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa paliligo?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagbibihis?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagkain ng
agahan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagpasok sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pag-uwi mula sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pagkain sa
hapunan?
Ano-anong bagay angiyong
Ano-anong bagay ang iyong
kailangan pagkagisingsa
umaga?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa paliligo?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagbibihis?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagkain ng
agahan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan sa pagpasok sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pag-uwi mula sa
paaralan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan pagkain sa hapunan?
Ano-anong bagay angiyong
kailangan bago ka matulog?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan
pagkagisingsa umaga?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan sa
paliligo?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan sa
pagbibihis?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan sa
pagkain ng agahan?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan sa
pagpasok sa paaralan?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan pag-
uwi mula sa paaralan?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan pagkain
3. kailangan bago ka matulog? kailangan bago ka matulog? kailangan bago ka matulog? sa hapunan?
Ano-anong bagay ang
iyongkailangan bago ka
matulog?
E. Pagtalakay ngbagong
konsepto at
paglalahad ngbagong
kasanayan #2
Ipagawa angGawain 1
Ipaayos sa mga bata ang
mga gawain ayon sa
pagkakasunod-sunod nito.
Ipagawa angGawain 1
Ipaayos sa mga bata angmga
gawain ayon sa
pagkakasunod-sunod nito.
Ipagawa angGawain 1
Ipaayos sa mga bata angmga
gawain ayon sa pagkakasunod-
sunod nito.
Ipagawa angGawain B
sa LM pah.28-29.
F. Paglinang sa
kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Ipagawa angGawain 2.
Ipaguhitangmga bagay na
kakailanganin nila samga
gawaingnakatala..
Ipagawa angGawain 2.
Ipaguhitangmga bagay na
kakailanganin nila samga
gawaingnakatala..
Ipagawa angGawain 2. Ipaguhit
ang mga bagay na kakailanganin
nila sa mga gawaingnakatala..
Pagpapakita nggawain
G. Pag-uugnay sa pang
araw-arawna buhay
Kapagnagugutom ka, ano
ang ginagawa mo? Kapag
magbibihis ka,ano ang
isusuotmo? Saan ka
umuuwi pagkagalingsa
paaralan? Saan ka
natutulog?Ano ang
ginagamitmo sa pagsulat?
Ang mga kasagutan ninyo
ay tinatawagnating
pangangailangan.Bakit
kailangangmatugunan ang
mga pangangailan saaraw-
araw?
Ano angmangyayari kung
hindi natutugunan ang mga
pangangailangang ito?
Kapagnagugutom ka, ano ang
ginagawa mo? Kapag
magbibihis ka,ano ang
isusuotmo? Saan ka umuuwi
pagkagalingsa paaralan? Saan
ka natutulog?Ano ang
ginagamitmo sa pagsulat?
Ang mga kasagutan ninyo ay
tinatawagnating
pangangailangan.Bakit
kailangangmatugunan ang
mga pangangailan saaraw-
araw?
Ano angmangyayari kung
hindi natutugunan ang mga
pangangailangangito?
Ano anggawain ang
pinakagusto mo? Anong
kagamitan angiyong
ginagamitupangmatugunan
ang gawain iyongnapili?
Ano anggawain ang
pinakagusto mo? Anong
kagamitan angiyong ginagamit
upang matugunan ang gawain
iyongnapili?
Ano anggawain ang
pinakagusto mo?
Anong kagamitan ang
iyongginagamitupang
matugunan ang gawain
iyongnapili?
H. PaglalahatngAralin
May iba’tibang
pangangailangan angbawat
bata tulad ng pagkain,
damit, tirahan atmga gamit
sa paaralan.
May iba’tibang
pangangailangan angbawat
bata tulad ng pagkain,damit,
tirahan atmga gamit sa
paaralan.
May iba’t ibang
pangangailangan ang bawat
bata tulad ng pagkain, damit,
tirahan at mga gamit sa
paaralan.
Nagkakaiba-ibaangmga
pangangailangan ngbawat
bata ayon sa tirahan at
sitwasyong nararanasan.
May iba’t ibang
pangangailangan ang bawat
bata tulad ng pagkain, damit,
tirahan at mga gamit sa
paaralan.
Nagkakaiba-iba ang mga
pangangailangan ng bawat bata
ayon sa tirahan at sitwasyong
nararanasan.
May iba’t ibang
pangangailangan ang
bawat bata tulad ng
pagkain, damit, tirahan
at mga gamit sa
paaralan.
Nagkakaiba-iba ang
mga pangangailangan
ng bawat bata ayon sa
tirahan at sitwasyong
nararanasan.
4. I. Pagtataya ng Aralin
Lagyan ng / kung kailangan
ng bata.
___1. pagkain
___2. damit
___3. tirahan
___4. lapis
___ 5. notbuk
Lagyan ng / kung kailangan ng
bata.
___1. pagkain
___2. damit
___3. tirahan
___4. lapis
1. ___ 5. notbuk
Gumuhit ng mga bagay
na iyong kailangan..
Gumuhit ng mga bagay na iyong
kailangan..
Gumuhit ng mga bagay
na iyong kailangan..
J. Karagdaganggawain
para sa takdang
aralin atremediation
Magdikitng larawan ngmga
pangangailangan ngbata.
Magdikitng larawan ngmga
pangangailangan ngbata.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. BilangngMag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. BilangngMag-aaral na
nangangailangan ng
iba panggawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilangng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilangngmga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nglubos?
Paanoitonakatulong?
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ DifferentiatedInstruction
___ Role Playing/Drama
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ DifferentiatedInstruction
___ Role Playing/Drama
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ DifferentiatedInstruction
___ Role Playing/Drama
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
Strategies used that work
well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering
preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of
Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated
Instruction
___ Role Playing/Drama
5. ___ Availabilityof Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
___ Availabilityof Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
___ Availabilityof Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation
in
doing their tasks
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availabilityof
Materials
___ Pupils’ eagerness to
learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
F. Anong suliraninang aking
nararanasan na
nasulusyunansa tulong
ng punong guroat
superbisor?
__ Bullyingamong pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clericalworks
Planned Innovations:
__ LocalizedVideos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be
usedas Instructional Materials
__ local poetical composition
__ Bullyingamong pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clericalworks
Planned Innovations:
__ LocalizedVideos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be
usedas Instructional Materials
__ local poetical composition
__ Bullyingamong pupils
__ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clericalworks
Planned Innovations:
__ LocalizedVideos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be used
as Instructional Materials
__ local poetical composition
__ Bullyingamong pupils
__ Pupils’
behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable
Technology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical
works
Planned Innovations:
__ LocalizedVideos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to
be usedas Instructional
Materials
__ local poetical
composition
G. Anong kagamitang
panturoang aking
nadibuhona naiskong
ibahagi sa kapwa ko
guro?
The lesson have successfully
delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicatedlesson
___ worksheets
___ variedactivitysheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
The lesson have successfully
delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicatedlesson
___ worksheets
___ variedactivitysheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
The lesson have successfully
delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicatedlesson
___ worksheets
___ variedactivitysheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
The lesson have
successfullydelivered due
to:
___ pupils’ eagerness to
learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicatedlesson
___ worksheets
___ variedactivitysheets
Strategies used that work
well:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering
preliminary
6. ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ DifferentiatedInstruction
___ Role Playing/Drama
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availabilityof Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ DifferentiatedInstruction
___ Role Playing/Drama
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availabilityof Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ DifferentiatedInstruction
___ Role Playing/Drama
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availabilityof Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation
in
doing their tasks
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of
Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated
Instruction
___ Role Playing/Drama
___ DiscoveryMethod
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availabilityof
Materials
___ Pupils’ eagerness to
learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks