ICT 5 YUNIT 1 ARALIN 10 PANGANGALAP NG IMPORMASYON GAMIT ANG ICT.pptx
OCT. 24-28, 2022.docx
1. PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA ARALING PANLIPUNAN
GRADE 9 Ekonomiks
Pang-araw-araw na Tala Sa
Pagtuturo - DLL
DAILY LESSON LOG
Paaralan: Minuyan National High School Antas: 9
Guro: G. Jefferson B. Torres Asignatura: EKONOMIKS
Petsa: Oktubre 24-28, 2022 Markahan: Unang Markahan
UNANG
ARAW
IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
75% ng mga mag-aaral ay makapapasa sa Unang Markahang Pagsusulit.
B. Pamantayang Pagganap Masuri at malaman ang mga kahinaan ng mga mag-aaral tungkol sa mga pinag-aralang leksyon.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Masagutan ngtama at
wasto ang mga
katanungan.
pagkonsumo
Masagutan ngtama at wasto
ang mga katanungan.
Masagutan ngtama at wasto ang mga katanungan.
II. NILALAMAN Lagumang Pagsusulit Unang Markahang Pagsusulit Unang Markahang Pagsusulit
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
- - -
2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
- - -
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
- - -
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng Learning
Resources o ibang
website
- - -
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
Test Paper Test Paper Test Paper
III. PAMAMARAAN
Balitaan Kamustahin ang mga
mag-aaral.
Kamustahin ang mga
mag-aaral.
Kamustahin ang mga mag-aaral.
2. A. Balik Aral Ipasabasa sa mga mag-
aaral ang panuto ng
pagsusulit
Ipasabasa sa mga mag-
aaral ang panuto ng
pagsusulit
Ipasabasa sa mga mag-aaral ang panuto ng pagsusulit
B. Paghahabi sa
Layunin ng
Aralin
Tanungin ang mga mag-
aaral kung handa na sa
pagsusulit
Tanungin ang mga mag-
aaral kung handa na sa
pagsusulit
Tanungin ang mga mag-aaral kung handa na sa pagsusulit
C. Pag-uugnay ng
mga
Halimbawa sa Bagong
Aralin
Ipamigay ang sagutang
papel.
Ipamigay ang sagutang
papel.
Ipamigay ang sagutang papel.
D. Pagtalakay ng
Bagong
Konsepto
Basahin ang panuto.
Kalamidad/Bagyo (News
Casting) Pangkat II –
Pagbabago ng Presyo
(Role Playing)
Pangkat III – Kita at
Pagkakautang (Story
Board)
Pangkat IV –
Demonstration Effect –
Anunsyo (Slideshow)
Basahin ang panuto. Basahin ang panuto.
Pangkat I – Sidewalk Stalls
Pangkat II – Palengke
Pangkat III – Online Shopping
Pangkat IV – Imported Goods
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
bagong kasanayan
Itanong kung may
katanungan ang mga
mag-aaral.
tungkol sa Mga Salik na
Nakakaapekto sa
Pagkonsumo kung
kinakailangan.
Itanong kung may
katanungan ang mga mag-
aaral.
Pamantayan sa
Pamimili kung
kinakailangan.
Itanong kung may katanungan ang mga mag-aaral.
F. Paglinang sa
kabihasaan
(Formative
Assessmeent)
Babasahin ng guro ang
mga tanong sa
pagsusulit.
salik na nakakaapekto
sa pagkonsumo?
2. Paano nakakaapekto
ang bawat
salik sa pagkonsumo ng
tao?
*Rubrics para sa
Presentasyon ng
Gawain
Pamantayan
Deskripsyon Puntos
Nilalaman Naipakita
10
ang paksang puntos
inilalahad
Paglalahad Maayos
at 5 malinaw ang
puntos presentasyon
Kagalingan
Kahusayan sa 5
pagbuo ng puntos
Babasahin ng guro ang mga
tanong sa pagsusulit.
2. Paano
nakakaapekto ang mga
pamantayang ito sa
iyong pagkonsumo?
*Rubrics para sa
Fashion Show
Pamantayan
Deskripsyon
Puntos
Nilalaman
Nakapaloob 10
puntos ang katangian
ng isang matalinong
mamimili
Pagmomodelo
Mahusay at 5
puntos akma ang kilos
ng pagmomodelo
Kagamitan/Disenyo
Malikhain ang 10
puntos ng Kasuotan
mga
kagamitan
Babasahin ng guro ang mga tanong sa pagsusulit.
sitwasyon.
3. Sa kabilang banda, anu-ano naman ang mga tungkulin o
pananagutan ng mga mamimili?
4. Sa iyong palagay, nakakatulong ba ang iba’t ibang
ahensya ng pamahalaan sa mga mamimili? Ipaliwanag.
*Rubric para sa presentasyon
G. Paglalapat ng aralin
sa pang- araw-araw
na buhay
Kamustahin ang mga
mag-aaral sa kanilang
pagsasagot sa pagsusulit.
pagkonsumo ng iyong
pamilya? Ipaliwanag.
Kamustahin ang mga
mag-aaral sa
kanilang pagsasagot
sa pagsusulit.
Kahinaan?
Ipaliwanag.
Paano mo ito mapapagbuti?
Kamustahin ang mga mag-aaral sa kanilang pagsasagot sa
pagsusulit.
H. Paglalahat ng aralin Kamustahin ang mga
mag-aaral sa kanilang
pagsasagot sa pagsusulit.
Kamustahin ang mga
mag-aaral sa
kanilang pagsasagot
sa pagsusulit.
Kamustahin ang mga mag-aaral sa kanilang pagsasagot sa
pagsusulit.
I. Pagtataya ng aralin Ipapasa ang sagutang
papel.
pagkonsumo ng tao at (–)
kung negatibo.
1. Pagkakatanggal sa
trabaho
2. Natapos ang utang sa
Bumbay
3. Christmas bonus na
parating
4. Buy one, Take one
Ipapasa ang sagutang papel.
pamimili.Ibabahagi
ng piling mag-aaral
ang
kanilang gawain sa
klase. Gawing pokus
ang tanong na –
Bakit mahalaga
maging matalino sa
pamimili?
Ipapasa ang sagutang papel.
ay nangangako na
_ sa aking pagkonsumo. Ipapakita ko ito sa pamamagitan
ng _
_ at
gagawin ko ito tuwing
.
J. Takdang aralin Pagwawasto, item
analysis ng resulta.
Tanong:
a. Ano ang ibig sabihin
ng
matalinong mamimili?
b. Ano ang mga
pamantayan
sa pamimili?
2. Maghanda ng mga
Pagwawasto, item analysis
ng resulta.
isang Mamimili; at
Consumer
Protection Agencies.
Gabay na Tanong:
a. Ano ang mga
karapatan at
pananagutan ng
isang mamimili?
Pagwawasto, item analysis ng resulta.
2. Maghanda ng mga kagamitan para sa pangkatang
gawain (manila paper, colored paper atbp.)
Sanggunian:
pp.72-81, Ekonomiks-Modyul para sa Mag-aaral
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
3. A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang remedial?
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyon na tulong
ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa guro?
Inihanda ni: Binigyang pansin nina:
JEFFERSON B. TORRES MA. MELINDA I. ESPIRITU LUISITO V. DE GUZMAN, Ph. D
Guro sa AP9 AP Coordinator Principal IV