1. Republic of the Philippines
Department of Education
Schools Division Office of Bacoor City
City og Bacoor National High School- Salinas
Camella Homes, Salinas 2D, Bacoor City, Cavite
Pangalan ng
Guro
JOHN ERVIN C. ALEJO Baitang 9
Posisyon Teacher I Asignatura Filipino
Teaching Load Grade 9 & 10 Filipino Markahan/Linggo Q1/W9
Other
Assignments
School Paper Adviser Petsa
October 25-
29, 2020
I. MGA LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo,mapanuring pag-
iisip,at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at
iba’t ibang uri ng teksto at saling-akdang Asyano upang mapatibay ang
pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayan sa Pagganap
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang
pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
C. Mga Tiyak na Kasanayang
Pampagkatuto
1. Nakabubuo ng paghuhusga sa karakterisasyon ng mga tauhan sa
kasiningan ng akda (F9PN-Ig-h-43);
2. Naipaliliwanag ang kahulugan ng salita habang nababago ang
estruktura nito (F9PT-Ig-h-43);
3. Nasusuri ang pagiging makatotohanan ng ilang pangyayari sa dula
(F9PU-Ig-h-45); at
4. Nagagamit ang mga ekspresyong nagpapahayag ng katotohanan (sa
totoo, talaga, tunay, at iba pa. (F9PS-Ig-h -43).
II. NILALAMAN/ PAKSA
Aralin 7:
Karakterisasyon ng mga Tauhan at Mga Ekspresyon sa Pagpapahayag ng
Katotohanan
III. KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
Modyul ng mga Mag-aaral, pahina 1-10
PowerPoint Presentation
Link sa Sanggunian
IV. PROSESO NG PAGKATUTO
Araw Oras Pangkat Mga Gawaing Pampagkatuto Mode of Delivery
Lunes
9:30-
11:30
9C
Paunang Gawain
• Paglalahad ng mga panuntunan sa online class
• Panalangin
• Pagbati sa klase
• Pagtatala ng mga nakadalo sa online class
Pagbabalik-aral
• Paglalaro ng Roleta ng Kaalaman bilang
pagbabalik-tanaw sa sanaysay at pang-ugnay
Pagganyak
Isasagawa ang
pagtalakay ng
aralin nang online
gamit ang Google
Meet at
PowerPoint
Presentation.
Maaaring ipasa ang
mga nasagutang
gawain sa modyul
sa pamamagitan ng
Google Classroom
o FB Messenger.
Martes
9:30-
11:30
9L
Miyerkules
1:00-
3:00
9H
Huwebes
2. Biyernes
• Pagpapahula ng susing-salita gamit ang math
equations sa gawaing Hula-Salita
Pagtalakay sa Aralin
• Pagkompleto sa Grapikong Pantulong ukol sa
Dula
3. • Pagsagot sa Gawain 1.1 Paglinang ng Talasalitaan
gamit ang larong Among Us bilang lunsaran.
• Pagtalakay sa araling panggramatika na Gamit ng
mga Ekspresyon sa Pagpapahayag ng
Katotohanan
Pagtataya:
• Pagpapasagot sa Gawain 1.3 Pagsasanay
Panggramatika
Pagpapahalaga
• Pagpapakita ng dayalogo ng isang tauhan sa
binasang akda at pagpapasagot sa mga gabay na
tanong
4. Paglalahat
• Pagtukoy sa emoji na naglalarawan ng
nararamdaman ukol sa natutuhan sa aralin.
Takdang Aralin
• Pagsagot saiba pang bahagi ng modyul sang-ayon
sa ibinigay na panuto ng guro
VI. REPLEKSYON C L H
1. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
2. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan pa ng iba
pang gawain para sa
remediation
3. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
4. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
5. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong
6. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking Punongguro,
Superbisor o Puno ng
kagawaran?
5. 7. Anong Kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?
Inihanda ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni:
JOHN ERVIN C. ALEJO MARILOU CANETE JINNY VIVO
Teacher I Head, Filipino Department OIC/HEAD TEACHER VI