Ang Kababaihan sa sa Rebolusyong Pilipino. (1).pptx
DAILY LESSON LOG ESP8 Q3 M9 DAY 1-2.docx
1. DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)
Paaralan San Rafael National High School Baitang 8
Guro Ivy B. Pachica Asignatura ESP 8
Petsa/Oras Markahan Ikatlong Markahan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa kabutihan o kagandahang
loob sa kapwa.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga angkop na kilos na nagpapakita ng kagandahang loob sa kapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nagugunita ang mga kabutihang ginawa niya sa
kapwa. EsP 8 PB-IIIe-11.1
Natutukoy ang mga pangangaillangan ng iba’t
ibang uri ng tao at nilalang na maaaring tugunan
ng kabataan. EsP 8 PB-IIIe-11.2
II. NILALAMAN Modyul 11: Paggawa ng Mabuti sa Kapwa
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
EsP 8 CG p. 123-127 EsP 8 CG p. 123-127
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-
aaral
EsP 8 LM p. 294-295 EsP 8 LM p.295-297
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa
(Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni Zenaida
V. Rallama ,p.92-94
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa
(Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni
Zenaida V.
Rallama ,p.92-94
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5542 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5542
B. Iba pang Kagamitang Panturo
http://www.youtube.com
Laptop, cartolina,pentelpen,recitation
card,modyul
Cartolina,pentelpen,recitation card, modyul
IV. PAMAMARAAN
2. A. Balik-aral sa nakaraang aralin o
pagsisimula ng bagong aralin
1. Sagutin ang Paunang Pagtataya sa LM
p.291-293. (gawin sa loob ng 8 minuto)
Ano-ano ang natutuhan mo tungkol sa
pagsunod at paggalang? (gawin sa loob ng
2 minuto)
Papikitin ang mga bata sa saliw ng isang
musika (Pananagutan) magbalik-tanaw sa
mga alaala ng mga kabutihang ginawa sa
kapwa. Pag-usapan ito. (gawin sa loob ng 3
minuto)
B. Paghahabi sa Layunin ng aralin at
Pagganyak.
1. Gamit ang objective board, babasahin ng
guro ang layunin ng aralin.
1. Gamit ang objective board, babasahin ng
guro ang layunin ng aralin.
2. Gamit ang show me board, tukuyin at isulat
mo kung sino ang nagawan mo ng mabuti sa
mga nakaraang araw. (gawin sa loob ng 5
minuto)
2. Gamit ang video presentation sasabayan
ng mag-aaral ang religious song na “Mga
Landas” (gawin sa loob ng 7 minuto)
Sagutin ang mga tanong:
1. May realisasyon ka ba sa katatapos na
awitin?
Mahirap bang harapin ang hamon ng
pagtugon sa pangangailangan ng kapwa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong
aralin
Ipanood sa mga mag-aaral ang video ni
Mother Teresa
youtube.com/watch?v=hUUm893Jd20
at pag-usapan ang mga kabutihang
ginawa niya sa kapwa. (gawin sa loob
ng 8minuto)
Talakayin at gawin ang Gawain 1 sa LM p.
296. Gamitin ang rubrics sa pagsusuri ng
sarili sa gawaing Weez-weez sa p.297.
(gawin sa loob ng 5 minuto)
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1
Ipagawa ang Gawain 1 sa LM p. 294 sa
bahaging Pagtuklas ng Dating Kaalaman.
(gawin sa loob ng 13 minuto)
Ipagawa ang Gawain 2 sa LM p. 297.(gawin
sa loob ng 5 minuto)
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 2
Sagutin ang mga tanong: (gawin sa loob
ng 5 minuto)
1. Kailan ka huling gumawa ng mabuti
sa kapwa? Ano-ano ito?
2. Ano ang iyong naramdaman matapos
kang gumawa nito? Ipaliwanag.
Punan ang matrix sa ibaba ng mga
pangangailangan ng iba’t ibang uri ng tao
na maaaring ng isang kabataan. (gawin sa
loob ng 15 minuto)
3. 3. May maganda bang bunga ang paggawa
mo ng mabuti? Patunayan.
Mga Pangangailangan
F. Paglinang sa Kabihasahan (Tungo sa
Formative Assessment)
Pagawain ang mag-aaral ng akrostik tungkol
sa paggawa ng mabuti (gawin sa loob ng 7
minuto)
P -
A -
G -
G -
A -
W -
A -
N -
G –
M -
A -
B -
U -
T -
I -
Gamit ang oslo paper or bond paper
pagawain ang bawat mag-aaral ng poster
na naglalarawan ng pagtugon sa
pangangailangan ng iba’t ibang uri ng tao.
Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagguhit
ng poster. (gawin sa loob ng 10 minuto)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- araw-araw
na buhay
Pahanapin ng kapareha ang mag-aaral at
pag-usapan ang sumusunod: (gawin sa
loob ng 5 minuto)
a. Kapwa o mga taong ginawan mo ng
kabutihan
b. Dahilan ng paggawa ng kabutihan
c. Pangangailangan ng iyong
kapwa na tinugunan.
d. Paraan ng paggawa ng kabutihan
Pag-gawain ang mag-aaral ng maikling
pahayag tungkol sa pagtugon sa
pangangailangan ng iba’t ibang uri ng tao.
(gawin sa loob ng 5 minuto)
4. H. Paglalahat ng Aralin Ang buhay dito sa mundo ay masasabing
walang katiyakan. Kaya naman nararapat
gawin ng tao ang kanyang tungkulin habang
naririto siya sa mundong ibabaw. Isa sa
kanyang moral na tungkulin ay magpamalas
ng kabutihan o kagandahang-loob sa kapwa.
(gawin sa loob ng 2 minuto)
Ang mga kabataan ay inaasahang makikilala
ang pangangailangan ng kapwa lalo’t higit
ang mga nakakatanda at iba pang nilalang.
Inaasahang na sa payak nilang kakayahan at
pamamaraan ay matutugunan ang mga ito.
(gawin sa loob ng 5 minuto)
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng slogan tungkol sa paggawa ng
kabutihan sa kapwa.
Bubuo ng rubrics ang guro para sa pagsulat
ng slogan. (gawin sa loob ng 5 minuto)
Magtala ng 5 pangangailangan ng iba’t ibang
uri ng kapwa na maaaring tugunan ng
kabataan. (gawin sa loob ng 5 minuto)
Pangangailangan ng
kapwa
Natugunan
1.
2.
3.
4.
5.
J. Karagdagang gawain para sa takdang
aralin remediation
Gamit ang kolum sa ibaba isulat ang paraan o
gawain na nagpapakita ng paggawa ng
mabuti.
Sarili Magulang/Kapatid Kapwa
Basahin ang sanaysay na “Mabuti ka ba sa
iyong Kapwa?”sa LM p, 298-304 at sagutan
ang mga katanungan sa Tayahin ang iyong
Pang-unawa.
V. MGA TALA
VI. MGA PAGNINILAY
5. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag- aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking nararanasang
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?