SlideShare ist ein Scribd-Unternehmen logo
1 von 13
I. LAYUNIN Pagkatapos ng araling ito ang mga bata ay inaasahang;
Makakagamit ng magagalang na pananalita sa angkop na
sitwasyon sa pagpapaliwanag.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang makilala at
mabasa ang mga pamilyar at di-pamilyar na salita
B. Pamantayan sa
Pagganap
Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang
bilis, diin, tono, antala at ekspresyon
C.
Pinakamahalagang
Kasanayan sa
Pagkatuto
(MELC) (Kung
mayroon, isulat
ang
pinakamahalag
ang kasanayan
sa pagkatuto o
MELC)
Nagagamit ang magagalang na pananalita sa angkop na
sitwasyon sa pagpapaliwanag.
(F3PS-IIb-12.5).
D.
Pagpapaganang
Kasanayan
(Kung mayroon,
isulat ang
pagpapaganang
kasanayan.)
II. NILALAMAN
Learning Area
FILIPINO
Learning Delivery Modality Modular Distance
Modality(Learning-Led Modality)
LESSON
EXEMPLAR
School Grade Level THREE
Teacher Learning
Area
FILIPINO
Teaching Date Quarter SECOND/WEE
K 5
Teaching Time No. of Days 1 DAY
Paggamit ng Magagalang na Pananalita sa Pagpapaliwanag
III. KAGAMITAN
PANTURO
Modyul
A. Mga
Sanggunian
a.Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
MOST ESSENTIAL LEARNING COMPETENCIES(MELC)
MATRIX
b.Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan
mula sa Portal
ng Learning
Resource
https://lrmds.deped.gov.ph/
B. Listahan ng mga
Kagamitang
Panturo para sa
mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
Learner’s Packet
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction
(Panimula)
BALIKAN
ESP INTEGRATION
 Sagutin ang Gawain
B. Development
(Pagpapaunlad)
Tuklasin
 Sagutin nang tapat ang Gawain
Basahin mo ang kuwento sa susunod na pahina. Pagkatapos,
sagutin mo ang mga tanong sa ibaba. Isulat ang iyong sagot sa
papel.
Ang Batang Matapat
Isinulat ni: Cristine M. Manlangit
Si Lani ay walong taong gulang at nasa ikatlong baitang. Likas
sa kaniya ang pagiging matapat kung kaya ay
pinagkakatiwalaan siya ng kaniyang guro at mga kaklase.
Tinuruan siya ng kaniyang mga magulang ng mabubuting asal
at isa na rito ang pagiging matapat sa kapwa. Isang araw
habang siya ay naglilinis sa silid-aralan ay natapik niya ang
plorera ng kaniyang guro. Kinabahan si Lani dahil baka
pagalitan siya ng kaniyang guro. Pagdating ng kaniyang guro
ay ipinaliwanag niya kaagad ang mga pangyayari. “Patawarin
mo po ako Bb. Reyes. Hindi ko po sinasadyang mabasag ang
inyong plorera,” pagpapaliwanag ni Lani. “Naglilinis po kasi ako
nang bigla kong natapik ang inyong plorera. Hindi ko po talaga
sinasadya Bb. Reyes,” dagdag pa ni Lani. “Okay ka lang ba?
Wala ka bang sugat?, ” pag-aalala ni Bb. Reyes. “Okay lang po
ako Bb. Reyes, hindi naman po ako nasugatan,” malungkot na
sabi ni Lani. “Huwag ka nang malungkot Lani, okay lang hindi
mo
Panuto: Isulat ang titik ng tamang sagot sa iyong sagutang
papel.
1. Ano ang pamagat ng kuwento?
A. Ang Batang Makulit
B. Ang Batang Mabait
C. Ang Batang Matapat
2. Sino ang batang matapat?
A. Lani
B. Kris
C. Ana
3. Bakit siya tinawag na batang matapat?
A. dahil mabait siya
B. dahil nagsasabi siya ng totoo
C. dahil sinungaling siya
4. Ano ang nabasag ni Lani?
a. Ang baso ng kaniyang guro.
b. Ang relo ng kaniyang kaklase.
c. Ang plorera ng kaniyang guro.
5. Kung ikaw si Lani, ano ang nararapat mong gawin?
A. Hindi ko sasabihin ang nangyari.
B. Sasabihin ko ang totoo at hihingi ng tawad.
C. Aalis ako at magpapanggap na walang nangyari
Suriin
Pag-aralan ang mga pahayag na nasa kahon.
1. Patawarin mo po ako Bb. Reyes
2. Hindi ko po sinasadyang mabasag ang inyong plorera. 3.
Naglilinis po kasi ako nang bigla kong natapik ang inyong
plorera.
4. Okay lang po ako Bb. Reyes, hindi naman po ako nasugatan.
5. Hindi ko po napansin ang plorera.
Ang mga pahayag na nasa kahon ay nagpapakita ng paggamit
ng mga magagalang na pananalita sa papapaliwanag. Ang
magagalang na pananalita ay ginagamit sa iba’t ibang
pamamaraan. Ang paggamit ng mga ito ay nagpapakita ng
paggalang sa taong kausap o nakasasalamuha. Kinakailangan
ang paggamit ng magagalang na pananalita sa angkop na
sitwasyon lalo na kapag tayo ay nagpapaliwanag. Ang
paggamit ng po at opo ay isa sa mga paraan ng pananalita na
nagpapakita ng pagiging magalang sa ating mga nakatatanda
o sa ating kapwa. Maaaring maipakita ang paggalang sa
pamamagitan ng pagsasalita ng malumanay.
Halimbawa:
Makikita rito na ang bata ay nagpapaliwanag sa kaniyang guro
gamit ang magagalang na pananalita.
Halimbawa:
Makikita rin dito na ang bata ay nagpapaliwanag sa kaniyang
nanay gamit ang magagalang na pananalita sa pakikipag -
usap.
C. Engagement
(Pagpapaliha
n)
Pagyamanin
Panuto: Piliin ang angkop na magagalang na pananalita sa
sumusunod na sitwasyon. (Isulat ang iyong sagot sa sagutang
papel). Isulat ang letra ng iyong sagot sa sagutang papel.
Isaisip
Panuto: Punan mo ng angkop na salita ang bawat patlang
upang mabuo ang ipinahahayag nitong diwa. Isulat ang sagot
sa iyong kuwaderno.
Ang 1)___________ na pananalita ay ginagamit sa iba’t ibang
pamamaraan. Ang paggamit ng mga ito ay nagpapakita ng 2)
___________ sa taong 3) ____________ o nakasasalamuha.
Maipapakita ang paggalang sa pamamagitan ng pagsasabi ng
4)____________ sa taong kausap. Maaaring maipakita ang
paggalang sa pamamagitan ng pagsasalita ng 5)_____________.
D. Assimilation
(Paglalapat) Isagawa
Panuto: Tukuyin mo ang mga pahayag na gumagamit ng
magagalang na pananalita sa pagpapaliwanag. Isulat ang tsek
(/) kung ito ay gumagamit ng magagalang na pananalita at
ekis (X) kung hindi. Isulat ang iyong sagot sa papel.
Tayahin
Panuto: A. Iguhit mo ang masayang mukha kung ang pahayag
ay gumagamit ng magagalang na pananalita at malungkot na
mukha kung hindi. Isulat ang sagot sa malinis na papel.
_______1. "Ako po ay masaya na nakapunta kayo sa aking
kaarawan.”
_______2. “Ibigay mo sa akin ang sapatos ko.”
_______3. “Pupunta po muna ako ng tindahan dahil may
bibilhin ako.”
Panuto: B. Isulat sa lobo ng diyalogo ang magagalang na
pananalita na angkop gamitin sa ibinigay na sitwasyon. Isulat
ang sagot sa malinis na papel.
1. Napagalitan ka ng iyong ama dahil matagal kang nakauwi
kagabi. Paano mo ito ipapaliwanag gamit ang magagalang na
pananalita?
V. PAGNINILAY
Nauunawaan ko na__________________________________.
Nabatid ko na ______________________________________.
Inihanda ni:
Ipinasa kay:

Weitere ähnliche Inhalte

Was ist angesagt?

Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahanBanghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahanlovelyjoy ariate
 
FILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptx
FILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptxFILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptx
FILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptxChloeYehudiVicta1
 
Rubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaRubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaMacky Mac Faller
 
Sanhi at bunga
Sanhi at bungaSanhi at bunga
Sanhi at bungaRowie Lhyn
 
Kaantasan ng Pang- uri
Kaantasan ng Pang- uriKaantasan ng Pang- uri
Kaantasan ng Pang- uriMAILYNVIODOR1
 
Wastong pagpapahayag ng_damdamin
Wastong pagpapahayag ng_damdaminWastong pagpapahayag ng_damdamin
Wastong pagpapahayag ng_damdaminkeanziril
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakataoBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakataoellaboi
 
Strategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGERE
Strategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGEREStrategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGERE
Strategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGERESophia Marie Verdeflor
 
Filipino 6 dlp 7 pormularyong pampaaralan sagutin
Filipino 6 dlp 7   pormularyong pampaaralan sagutinFilipino 6 dlp 7   pormularyong pampaaralan sagutin
Filipino 6 dlp 7 pormularyong pampaaralan sagutinAlice Failano
 
Mga sawikain at_salawikain
Mga sawikain at_salawikainMga sawikain at_salawikain
Mga sawikain at_salawikainicgamatero
 
Filipino 6 dlp 12 ano ang iyong reaksyon
Filipino 6 dlp 12   ano ang iyong reaksyonFilipino 6 dlp 12   ano ang iyong reaksyon
Filipino 6 dlp 12 ano ang iyong reaksyonAlice Failano
 
Pictograph filipino grade 3
Pictograph filipino grade 3Pictograph filipino grade 3
Pictograph filipino grade 3paulo echizen
 
Ang pang angkop at pang ugnay
Ang pang angkop at pang ugnayAng pang angkop at pang ugnay
Ang pang angkop at pang ugnayTEACHER JHAJHA
 
Filipino 6 dlp 10 mga pangyayari, pagsunud-sunurin natin
Filipino 6 dlp 10   mga pangyayari, pagsunud-sunurin natinFilipino 6 dlp 10   mga pangyayari, pagsunud-sunurin natin
Filipino 6 dlp 10 mga pangyayari, pagsunud-sunurin natinAlice Failano
 
Esp aralin 1 pagkakamali ko itutuwid ko (repaired)
Esp aralin 1 pagkakamali ko  itutuwid ko (repaired)Esp aralin 1 pagkakamali ko  itutuwid ko (repaired)
Esp aralin 1 pagkakamali ko itutuwid ko (repaired)EDITHA HONRADEZ
 
Grade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers GuideGrade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers GuideLance Razon
 

Was ist angesagt? (20)

SANHI AT BUNGA.pptx
SANHI AT BUNGA.pptxSANHI AT BUNGA.pptx
SANHI AT BUNGA.pptx
 
Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahanBanghay aralin sa filipino( 9  lessons)ikatlong markahan
Banghay aralin sa filipino( 9 lessons)ikatlong markahan
 
FILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptx
FILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptxFILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptx
FILIPINO IV sanhi at bunga DLP.pptx
 
Rubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tulaRubric sa pagsulat ng tula
Rubric sa pagsulat ng tula
 
Sanhi at bunga
Sanhi at bungaSanhi at bunga
Sanhi at bunga
 
Kaantasan ng Pang- uri
Kaantasan ng Pang- uriKaantasan ng Pang- uri
Kaantasan ng Pang- uri
 
Wastong pagpapahayag ng_damdamin
Wastong pagpapahayag ng_damdaminWastong pagpapahayag ng_damdamin
Wastong pagpapahayag ng_damdamin
 
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakataoBanghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
Banghay aralin sa edukasyon sa pagpapakatao
 
Strategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGERE
Strategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGEREStrategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGERE
Strategic Intervention Material (SIM) Filipino-NOLI ME TANGERE
 
Filipino MELCs.pdf
Filipino MELCs.pdfFilipino MELCs.pdf
Filipino MELCs.pdf
 
Filipino 6 dlp 7 pormularyong pampaaralan sagutin
Filipino 6 dlp 7   pormularyong pampaaralan sagutinFilipino 6 dlp 7   pormularyong pampaaralan sagutin
Filipino 6 dlp 7 pormularyong pampaaralan sagutin
 
Mga sawikain at_salawikain
Mga sawikain at_salawikainMga sawikain at_salawikain
Mga sawikain at_salawikain
 
Filipino 6 dlp 12 ano ang iyong reaksyon
Filipino 6 dlp 12   ano ang iyong reaksyonFilipino 6 dlp 12   ano ang iyong reaksyon
Filipino 6 dlp 12 ano ang iyong reaksyon
 
Detalyadong banghay aralin
Detalyadong banghay aralinDetalyadong banghay aralin
Detalyadong banghay aralin
 
Pictograph filipino grade 3
Pictograph filipino grade 3Pictograph filipino grade 3
Pictograph filipino grade 3
 
Ang pang angkop at pang ugnay
Ang pang angkop at pang ugnayAng pang angkop at pang ugnay
Ang pang angkop at pang ugnay
 
Filipino 6 dlp 10 mga pangyayari, pagsunud-sunurin natin
Filipino 6 dlp 10   mga pangyayari, pagsunud-sunurin natinFilipino 6 dlp 10   mga pangyayari, pagsunud-sunurin natin
Filipino 6 dlp 10 mga pangyayari, pagsunud-sunurin natin
 
Esp aralin 1 pagkakamali ko itutuwid ko (repaired)
Esp aralin 1 pagkakamali ko  itutuwid ko (repaired)Esp aralin 1 pagkakamali ko  itutuwid ko (repaired)
Esp aralin 1 pagkakamali ko itutuwid ko (repaired)
 
Pang abay vi
Pang abay viPang abay vi
Pang abay vi
 
Grade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers GuideGrade 3 Filipino Teachers Guide
Grade 3 Filipino Teachers Guide
 

Ähnlich wie IDEA-EXEMPLAR FILIPINO 3 Q2 W5.docx

DLL_Edukasyon sa pagkakatao 5_Q1_W8.docx
DLL_Edukasyon sa pagkakatao  5_Q1_W8.docxDLL_Edukasyon sa pagkakatao  5_Q1_W8.docx
DLL_Edukasyon sa pagkakatao 5_Q1_W8.docxshevidallo
 
Modyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wikaModyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wikadionesioable
 
DLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunan
DLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunanDLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunan
DLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunanfloradanicafajilan
 
KIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdf
KIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdfKIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdf
KIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdfKIMBERLYROSEFLORES
 
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docxDLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docxVincentMolina3
 
Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)
Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)
Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)Emilio Fer Villa
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docxdaffodilcedenio1
 
Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6John Real
 
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docxDLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docxAnnalizaMaya4
 
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptxGrade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptxNursimaMAlam1
 
DLL_MTB 2_Q1_W1.docx
DLL_MTB 2_Q1_W1.docxDLL_MTB 2_Q1_W1.docx
DLL_MTB 2_Q1_W1.docxfrancis338819
 
Filipino 7_Q2_M3_v2(final).docx
Filipino 7_Q2_M3_v2(final).docxFilipino 7_Q2_M3_v2(final).docx
Filipino 7_Q2_M3_v2(final).docxairbingcang
 

Ähnlich wie IDEA-EXEMPLAR FILIPINO 3 Q2 W5.docx (20)

Lesson plan 8
Lesson plan 8 Lesson plan 8
Lesson plan 8
 
DLL_ESP 4_Q2_W1_new.docx
DLL_ESP 4_Q2_W1_new.docxDLL_ESP 4_Q2_W1_new.docx
DLL_ESP 4_Q2_W1_new.docx
 
DLL-FILIPINO 2-Q1-W9.docx
DLL-FILIPINO 2-Q1-W9.docxDLL-FILIPINO 2-Q1-W9.docx
DLL-FILIPINO 2-Q1-W9.docx
 
DLL_Edukasyon sa pagkakatao 5_Q1_W8.docx
DLL_Edukasyon sa pagkakatao  5_Q1_W8.docxDLL_Edukasyon sa pagkakatao  5_Q1_W8.docx
DLL_Edukasyon sa pagkakatao 5_Q1_W8.docx
 
Modyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wikaModyul 17 pagsasaling wika
Modyul 17 pagsasaling wika
 
DLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunan
DLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunanDLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunan
DLL_AP3_Q3_W3.daily lesson plan in aralin panlipunan
 
KIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdf
KIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdfKIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdf
KIM DLL_MTB 2_Q2ssjsjsjaskjkkjkjj_W7.pdf
 
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docxDLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
 
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLANGRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
GRADE 4 FILIPINO LESSON PLAN
 
Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)
Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)
Identifying the synonyms and antonyms of a simple describing words (HILIGAYNON)
 
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docxDLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docx
DLL_ALL SUBJECTS 1_Q1_W7_D2.docx
 
DLL_FILIPINO 4_Q1_W3.docx
DLL_FILIPINO 4_Q1_W3.docxDLL_FILIPINO 4_Q1_W3.docx
DLL_FILIPINO 4_Q1_W3.docx
 
Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6Dll filipino 5 week 6
Dll filipino 5 week 6
 
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docxDLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
DLL_FILIPINO 3_Q1_W1.docx
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docxDLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
 
Filipino 2 DLL Q1 Week 7.docx
Filipino 2 DLL Q1 Week 7.docxFilipino 2 DLL Q1 Week 7.docx
Filipino 2 DLL Q1 Week 7.docx
 
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptxGrade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
Grade 6 PPT_Filipino_Q3_W4.pptx
 
DLL_MTB 2_Q1_W1.docx
DLL_MTB 2_Q1_W1.docxDLL_MTB 2_Q1_W1.docx
DLL_MTB 2_Q1_W1.docx
 
Filipino 7_Q2_M3_v2(final).docx
Filipino 7_Q2_M3_v2(final).docxFilipino 7_Q2_M3_v2(final).docx
Filipino 7_Q2_M3_v2(final).docx
 
Friday march 8
Friday                   march    8Friday                   march    8
Friday march 8
 

Mehr von EugellyRivera

-Deped-Child-Protection-Policy Powerpoint
-Deped-Child-Protection-Policy Powerpoint-Deped-Child-Protection-Policy Powerpoint
-Deped-Child-Protection-Policy PowerpointEugellyRivera
 
DepEd Matatag powerpoint presentation 2023
DepEd Matatag powerpoint presentation 2023DepEd Matatag powerpoint presentation 2023
DepEd Matatag powerpoint presentation 2023EugellyRivera
 
health grade 6 quarter 4 presentation MAPEH
health grade 6 quarter 4 presentation MAPEHhealth grade 6 quarter 4 presentation MAPEH
health grade 6 quarter 4 presentation MAPEHEugellyRivera
 
Araling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng Digmaan
Araling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng DigmaanAraling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng Digmaan
Araling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng DigmaanEugellyRivera
 
Adapted Book I Know My Colors.pdf
Adapted Book I Know My Colors.pdfAdapted Book I Know My Colors.pdf
Adapted Book I Know My Colors.pdfEugellyRivera
 
1602525727-color-book.pdf
1602525727-color-book.pdf1602525727-color-book.pdf
1602525727-color-book.pdfEugellyRivera
 

Mehr von EugellyRivera (10)

-Deped-Child-Protection-Policy Powerpoint
-Deped-Child-Protection-Policy Powerpoint-Deped-Child-Protection-Policy Powerpoint
-Deped-Child-Protection-Policy Powerpoint
 
DepEd Matatag powerpoint presentation 2023
DepEd Matatag powerpoint presentation 2023DepEd Matatag powerpoint presentation 2023
DepEd Matatag powerpoint presentation 2023
 
health grade 6 quarter 4 presentation MAPEH
health grade 6 quarter 4 presentation MAPEHhealth grade 6 quarter 4 presentation MAPEH
health grade 6 quarter 4 presentation MAPEH
 
Araling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng Digmaan
Araling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng DigmaanAraling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng Digmaan
Araling Panlipunan COT Grade 6 Pagsiklab ng Digmaan
 
dolch first.pdf
dolch first.pdfdolch first.pdf
dolch first.pdf
 
dolch second.pdf
dolch second.pdfdolch second.pdf
dolch second.pdf
 
dolch third.pdf
dolch third.pdfdolch third.pdf
dolch third.pdf
 
dolch first.pdf
dolch first.pdfdolch first.pdf
dolch first.pdf
 
Adapted Book I Know My Colors.pdf
Adapted Book I Know My Colors.pdfAdapted Book I Know My Colors.pdf
Adapted Book I Know My Colors.pdf
 
1602525727-color-book.pdf
1602525727-color-book.pdf1602525727-color-book.pdf
1602525727-color-book.pdf
 

Kürzlich hochgeladen

Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)RonalynGatelaCajudo
 
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAIBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYANaennylMTanuban
 
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptxQuarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptxcherrypastoral
 
Grade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Grade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptxGrade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Grade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptxGeizukiTaro
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxLucy Datuin
 
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pKabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pmarryrosegardose
 
GRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYON
GRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYONGRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYON
GRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYONSaadaGrijaldo1
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxJustinArquero
 
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptxAraling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptxarleenrodelas1
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxChristineJaneWaquizM
 
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...SundieGraceBataan
 
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptxSaint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptxMartin M Flynn
 
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptxQ4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptxdiannesofocado8
 
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptxBahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptxjennygomez299283
 
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5TeacherTinCabanayan
 
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptxGAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptxRobinsonBaclaan
 
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointLesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointRuvyAnnClaus
 
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdfNonieAnnGalang
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxLucy Datuin
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...FairyLouMejia1
 

Kürzlich hochgeladen (20)

Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
 
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYAIBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
IBAT IBANG IDEOLOHIYA SA SILANGAN AT TIMOG SILANGANG ASYA
 
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptxQuarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram  and gram.pptx
Quarter 4-MATH 2-Week 5 _kilogram and gram.pptx
 
Grade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Grade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptxGrade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
Grade 7 - Kalagayan Timog Asya sa Unang Digmaang Pandaigdig.pptx
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas (Canva).pptx
 
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 pKabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
Kabanata 6 Si Kapitan Tiyago Filipino 9 p
 
GRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYON
GRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYONGRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYON
GRADE_FIVE_AP_PRESQ2WEEK3. KRISTIANISASYON
 
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptxNoli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
Noli-Me-Tangere-Kabanata-17-32-Copy.pptx
 
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptxAraling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
Araling Panlipunan 6-Q4-Week 4-D1 (1).pptx
 
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptxESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
ESP- PAMILYA SA ISANG MAPAYAPANG KOMUNIDAD.pptx
 
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
gr9-modyul11kasipaganpagpupunyagipagtitipidatwastongpamamahala-190303122831 (...
 
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptxSaint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
Saint Catherine ng Siena, Mystic ng middle ages, doktor ng simbahan.pptx
 
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptxQ4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
Q4-W3-MAPEH-5.pptx_20240430_091306_0000.pptx
 
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptxBahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
Bahagi ng makinang de-padyak 03-13-23 (1).pptx
 
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
AP 9 Ekonomiks Ikaapat na Markahan Modyul 5
 
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptxGAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
GAWAING METAL (kasaysayan,kasanayan, materyales, kasangkapan .pptx
 
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpointLesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
Lesson In Edukasyon Sa Pagpapakatao powerpoint
 
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
408685973-Ang-Pantayong-Pananaw-PART-1-Powerpoint.pdf
 
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptxKalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
Kalakalang Panlabas ng Pilipinas-LDB.pptx
 
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
paggamit ng pangungusap sa ibat iabng sitwasyonCOT-Q3-FIL6-2022 - Copy.pptx f...
 

IDEA-EXEMPLAR FILIPINO 3 Q2 W5.docx

  • 1. I. LAYUNIN Pagkatapos ng araling ito ang mga bata ay inaasahang; Makakagamit ng magagalang na pananalita sa angkop na sitwasyon sa pagpapaliwanag. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang makilala at mabasa ang mga pamilyar at di-pamilyar na salita B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at ekspresyon C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat ang pinakamahalag ang kasanayan sa pagkatuto o MELC) Nagagamit ang magagalang na pananalita sa angkop na sitwasyon sa pagpapaliwanag. (F3PS-IIb-12.5). D. Pagpapaganang Kasanayan (Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.) II. NILALAMAN Learning Area FILIPINO Learning Delivery Modality Modular Distance Modality(Learning-Led Modality) LESSON EXEMPLAR School Grade Level THREE Teacher Learning Area FILIPINO Teaching Date Quarter SECOND/WEE K 5 Teaching Time No. of Days 1 DAY
  • 2. Paggamit ng Magagalang na Pananalita sa Pagpapaliwanag III. KAGAMITAN PANTURO Modyul A. Mga Sanggunian a.Mga Pahina sa Gabay ng Guro MOST ESSENTIAL LEARNING COMPETENCIES(MELC) MATRIX b.Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral c. Mga Pahina sa Teksbuk d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource https://lrmds.deped.gov.ph/ B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan Learner’s Packet IV. PAMAMARAAN A. Introduction (Panimula) BALIKAN ESP INTEGRATION  Sagutin ang Gawain
  • 3.
  • 4. B. Development (Pagpapaunlad) Tuklasin  Sagutin nang tapat ang Gawain Basahin mo ang kuwento sa susunod na pahina. Pagkatapos, sagutin mo ang mga tanong sa ibaba. Isulat ang iyong sagot sa papel. Ang Batang Matapat Isinulat ni: Cristine M. Manlangit Si Lani ay walong taong gulang at nasa ikatlong baitang. Likas sa kaniya ang pagiging matapat kung kaya ay pinagkakatiwalaan siya ng kaniyang guro at mga kaklase. Tinuruan siya ng kaniyang mga magulang ng mabubuting asal at isa na rito ang pagiging matapat sa kapwa. Isang araw habang siya ay naglilinis sa silid-aralan ay natapik niya ang plorera ng kaniyang guro. Kinabahan si Lani dahil baka pagalitan siya ng kaniyang guro. Pagdating ng kaniyang guro ay ipinaliwanag niya kaagad ang mga pangyayari. “Patawarin
  • 5. mo po ako Bb. Reyes. Hindi ko po sinasadyang mabasag ang inyong plorera,” pagpapaliwanag ni Lani. “Naglilinis po kasi ako nang bigla kong natapik ang inyong plorera. Hindi ko po talaga sinasadya Bb. Reyes,” dagdag pa ni Lani. “Okay ka lang ba? Wala ka bang sugat?, ” pag-aalala ni Bb. Reyes. “Okay lang po ako Bb. Reyes, hindi naman po ako nasugatan,” malungkot na sabi ni Lani. “Huwag ka nang malungkot Lani, okay lang hindi mo Panuto: Isulat ang titik ng tamang sagot sa iyong sagutang papel. 1. Ano ang pamagat ng kuwento? A. Ang Batang Makulit B. Ang Batang Mabait C. Ang Batang Matapat 2. Sino ang batang matapat? A. Lani B. Kris C. Ana 3. Bakit siya tinawag na batang matapat? A. dahil mabait siya B. dahil nagsasabi siya ng totoo C. dahil sinungaling siya 4. Ano ang nabasag ni Lani? a. Ang baso ng kaniyang guro. b. Ang relo ng kaniyang kaklase. c. Ang plorera ng kaniyang guro. 5. Kung ikaw si Lani, ano ang nararapat mong gawin? A. Hindi ko sasabihin ang nangyari. B. Sasabihin ko ang totoo at hihingi ng tawad. C. Aalis ako at magpapanggap na walang nangyari Suriin Pag-aralan ang mga pahayag na nasa kahon.
  • 6. 1. Patawarin mo po ako Bb. Reyes 2. Hindi ko po sinasadyang mabasag ang inyong plorera. 3. Naglilinis po kasi ako nang bigla kong natapik ang inyong plorera. 4. Okay lang po ako Bb. Reyes, hindi naman po ako nasugatan. 5. Hindi ko po napansin ang plorera. Ang mga pahayag na nasa kahon ay nagpapakita ng paggamit ng mga magagalang na pananalita sa papapaliwanag. Ang magagalang na pananalita ay ginagamit sa iba’t ibang pamamaraan. Ang paggamit ng mga ito ay nagpapakita ng paggalang sa taong kausap o nakasasalamuha. Kinakailangan ang paggamit ng magagalang na pananalita sa angkop na sitwasyon lalo na kapag tayo ay nagpapaliwanag. Ang paggamit ng po at opo ay isa sa mga paraan ng pananalita na nagpapakita ng pagiging magalang sa ating mga nakatatanda o sa ating kapwa. Maaaring maipakita ang paggalang sa pamamagitan ng pagsasalita ng malumanay. Halimbawa:
  • 7. Makikita rito na ang bata ay nagpapaliwanag sa kaniyang guro gamit ang magagalang na pananalita. Halimbawa:
  • 8. Makikita rin dito na ang bata ay nagpapaliwanag sa kaniyang nanay gamit ang magagalang na pananalita sa pakikipag - usap. C. Engagement (Pagpapaliha n) Pagyamanin Panuto: Piliin ang angkop na magagalang na pananalita sa sumusunod na sitwasyon. (Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel). Isulat ang letra ng iyong sagot sa sagutang papel.
  • 9.
  • 10. Isaisip Panuto: Punan mo ng angkop na salita ang bawat patlang upang mabuo ang ipinahahayag nitong diwa. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno. Ang 1)___________ na pananalita ay ginagamit sa iba’t ibang pamamaraan. Ang paggamit ng mga ito ay nagpapakita ng 2)
  • 11. ___________ sa taong 3) ____________ o nakasasalamuha. Maipapakita ang paggalang sa pamamagitan ng pagsasabi ng 4)____________ sa taong kausap. Maaaring maipakita ang paggalang sa pamamagitan ng pagsasalita ng 5)_____________. D. Assimilation (Paglalapat) Isagawa Panuto: Tukuyin mo ang mga pahayag na gumagamit ng magagalang na pananalita sa pagpapaliwanag. Isulat ang tsek (/) kung ito ay gumagamit ng magagalang na pananalita at ekis (X) kung hindi. Isulat ang iyong sagot sa papel.
  • 12. Tayahin Panuto: A. Iguhit mo ang masayang mukha kung ang pahayag ay gumagamit ng magagalang na pananalita at malungkot na mukha kung hindi. Isulat ang sagot sa malinis na papel. _______1. "Ako po ay masaya na nakapunta kayo sa aking kaarawan.” _______2. “Ibigay mo sa akin ang sapatos ko.” _______3. “Pupunta po muna ako ng tindahan dahil may bibilhin ako.” Panuto: B. Isulat sa lobo ng diyalogo ang magagalang na pananalita na angkop gamitin sa ibinigay na sitwasyon. Isulat ang sagot sa malinis na papel. 1. Napagalitan ka ng iyong ama dahil matagal kang nakauwi kagabi. Paano mo ito ipapaliwanag gamit ang magagalang na
  • 13. pananalita? V. PAGNINILAY Nauunawaan ko na__________________________________. Nabatid ko na ______________________________________. Inihanda ni: Ipinasa kay: