SlideShare ist ein Scribd-Unternehmen logo
1 von 2
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 9
Guro JULIE FAITH RABINA-ROBLE Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras AUGUST 22 – 26, 2022 Markahan Una
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I.LAYUNIN  Nakabubuo ka ng sariling paghahatol o pagmamatuwid sa mga ideyang nakapaloob sa akda.
 Nabibigyang kahukugan mo ang mga malalim na salitang ginamit sa akda batay sa denotatibo o konotatibong kahulugan
 Naihahambing mo ang ilang piling pangyayari mula sa napanood sa telenobela o sa ilang piling kaganapan sa lipunang Asyano sa
kasalukuyan.
 Nasusuri mo ang maikling kuwento batay sa: paksa, mga tauhan, pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari, estilo ng awtor at iba pa
 Nasusuri mo ang mga pangyayari at ang kaugnayan nito sa kasalukuyang lipunang Asyano batay sa naoakinggang akda.
 Napagsusunod-sunod mo ang mga pagyayari gamit ang angkop na mga pang-ugnay
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa
Pagganap
Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo,mapanuring pag-iisip,at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang
teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at saling-akdang Asyano upang mapatibay ang pagkakakilanlang Asyano.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
F9PN-Ia-b-39 Nasusuri ang mga pangyayari, at ang kaugnayan nito sa kasalukuyan sa lipunang Asyano batay sa napakinggang akda
II.NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro.
Paksa : MAIKLING KUWENTO : ANG AMA
Sa unang araw ng linggo,
magkakaroon ng isang
paunang pasulit at
paglinang ng talasalitaan.
Talakayan sa paksang
“Ang Ama.”; Mga Bahagi
ng Maikling Kuwento; Uri
ng Maikling Kuwento;
Denotatibo o Konotatibong
Pagpapakahulugan;
Pangatnig at Transitional
devices
Magkakaroon ng isang
talakayan sa “Anim na
Sabado ng Beyblade.”
Sasagutin ng mga mag-
aaral ang mga tanong na
inihanda ng guro.
Gagawin ito sa
pamamaraan oral
recitation.
Maglalahad ang mga
mag-aaral ng isang
grapikong pantulong na
pumapaksa sa
“Pananagutan ng
Magulang, Anak at
Pamahalaan.”Ito ay isang
pangkatang gawain.
Modular
Magbibigay ang guro
learning activity sheet na
sasagutan ng mga mag-
aaral bilang takdang aralin
Modular
Karagdagang Gawain
Sa isang long bondpaper,
ibibigay ng mga mag-aaral
ang mga katangian ng ama sa
kuwentong “Ang Ama” .
Ibigay ang pangyayari o
bahagi sa kuwento na
nagpapakita ng mga binanggit
na katangian. (Sa paglalahad
ng sagot, ang format ay nasa
modyul)
Sa ibabang bahagi ng
bondpaper, maglagay ng
larawan ng iyong ama o
itinuturing na ama at ilarawan
ang kanyang katangian na
iyong hinahangaan.
III.KAGAMITANG
PANTURO
Itala ang mga kagamitang panturong gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang mapukaw ang interes ng bawat mag-
aaral.
Modyul at Supplemental Filipino

Weitere ähnliche Inhalte

Ähnlich wie DLL-Week-1-FILIPINO-9-Aug.-22-26.docx

LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4AnalisaObligadoSalce
 
DLL 1 .doc
DLL 1 .docDLL 1 .doc
DLL 1 .docCecile21
 
ARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsj
ARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsjARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsj
ARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsjCyrilAlama
 
HEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docx
HEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docxHEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docx
HEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docxPOlarteES
 
Filipino Teachers Guide_1
Filipino Teachers Guide_1Filipino Teachers Guide_1
Filipino Teachers Guide_1Mher Walked
 
2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docx
2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docx2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docx
2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docxwilliamFELISILDA1
 
Piling-larangan-leksiyon-3.docx
Piling-larangan-leksiyon-3.docxPiling-larangan-leksiyon-3.docx
Piling-larangan-leksiyon-3.docxBethTusoy
 
FILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docx
FILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docxFILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docx
FILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docxKristiannRomelGonzal2
 
LP-Filipino 7-Week 1,2.docx
LP-Filipino 7-Week 1,2.docxLP-Filipino 7-Week 1,2.docx
LP-Filipino 7-Week 1,2.docxMarvinelVinuya1
 
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwentoAralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwentoJoemarOdiame3
 
Araling panlipunan
Araling panlipunanAraling panlipunan
Araling panlipunanJhi Khyung
 
filipino_teachers_guide_1.pdf
filipino_teachers_guide_1.pdffilipino_teachers_guide_1.pdf
filipino_teachers_guide_1.pdfvincejorquia
 
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd weekDLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd weekwelita evangelista
 
june 3-7...docx
june 3-7...docxjune 3-7...docx
june 3-7...docxLeaLace
 

Ähnlich wie DLL-Week-1-FILIPINO-9-Aug.-22-26.docx (20)

LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
LESSON PLAN IN FILIPINO 10.docQUARTER...4
 
DLL 1 .doc
DLL 1 .docDLL 1 .doc
DLL 1 .doc
 
ARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsj
ARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsjARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsj
ARALIN 4.1 daihsjsjsbsjsjsjsjsjsjsjsjjsj
 
ARALIN 4.1.docx
ARALIN 4.1.docxARALIN 4.1.docx
ARALIN 4.1.docx
 
Dll 2nd week
Dll 2nd weekDll 2nd week
Dll 2nd week
 
WEEK-1.docx
WEEK-1.docxWEEK-1.docx
WEEK-1.docx
 
HEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docx
HEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docxHEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docx
HEF Maikling Kwento at Nobela sa Filipino Syllabus.docx
 
DLL 8 jULY 23-25.docx
DLL 8 jULY 23-25.docxDLL 8 jULY 23-25.docx
DLL 8 jULY 23-25.docx
 
Filipino Teachers Guide_1
Filipino Teachers Guide_1Filipino Teachers Guide_1
Filipino Teachers Guide_1
 
2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docx
2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docx2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docx
2.2 balagtasan.docxFIL8Q2.docx
 
Piling-larangan-leksiyon-3.docx
Piling-larangan-leksiyon-3.docxPiling-larangan-leksiyon-3.docx
Piling-larangan-leksiyon-3.docx
 
FILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docx
FILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docxFILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docx
FILIPINO 9 CURRICULUMmmmmm MAP SPS .docx
 
LP-Filipino 7-Week 1,2.docx
LP-Filipino 7-Week 1,2.docxLP-Filipino 7-Week 1,2.docx
LP-Filipino 7-Week 1,2.docx
 
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwentoAralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
 
DLL-NARATIBO.docx
DLL-NARATIBO.docxDLL-NARATIBO.docx
DLL-NARATIBO.docx
 
Araling panlipunan
Araling panlipunanAraling panlipunan
Araling panlipunan
 
filipino_teachers_guide_1.pdf
filipino_teachers_guide_1.pdffilipino_teachers_guide_1.pdf
filipino_teachers_guide_1.pdf
 
Filipino teachers guide_1
Filipino teachers guide_1Filipino teachers guide_1
Filipino teachers guide_1
 
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd weekDLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
DLL Filipino Grade 7 First quarter 3rd week
 
june 3-7...docx
june 3-7...docxjune 3-7...docx
june 3-7...docx
 

DLL-Week-1-FILIPINO-9-Aug.-22-26.docx

  • 1. DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na Tala ng Pagtuturo) Paaralan SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 9 Guro JULIE FAITH RABINA-ROBLE Asignatura FILIPINO Petsa/Oras AUGUST 22 – 26, 2022 Markahan Una MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I.LAYUNIN  Nakabubuo ka ng sariling paghahatol o pagmamatuwid sa mga ideyang nakapaloob sa akda.  Nabibigyang kahukugan mo ang mga malalim na salitang ginamit sa akda batay sa denotatibo o konotatibong kahulugan  Naihahambing mo ang ilang piling pangyayari mula sa napanood sa telenobela o sa ilang piling kaganapan sa lipunang Asyano sa kasalukuyan.  Nasusuri mo ang maikling kuwento batay sa: paksa, mga tauhan, pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari, estilo ng awtor at iba pa  Nasusuri mo ang mga pangyayari at ang kaugnayan nito sa kasalukuyang lipunang Asyano batay sa naoakinggang akda.  Napagsusunod-sunod mo ang mga pagyayari gamit ang angkop na mga pang-ugnay A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo,mapanuring pag-iisip,at pag-unawa at pagpapahalagang pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at saling-akdang Asyano upang mapatibay ang pagkakakilanlang Asyano. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PN-Ia-b-39 Nasusuri ang mga pangyayari, at ang kaugnayan nito sa kasalukuyan sa lipunang Asyano batay sa napakinggang akda II.NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro. Paksa : MAIKLING KUWENTO : ANG AMA Sa unang araw ng linggo, magkakaroon ng isang paunang pasulit at paglinang ng talasalitaan. Talakayan sa paksang “Ang Ama.”; Mga Bahagi ng Maikling Kuwento; Uri ng Maikling Kuwento; Denotatibo o Konotatibong Pagpapakahulugan; Pangatnig at Transitional devices Magkakaroon ng isang talakayan sa “Anim na Sabado ng Beyblade.” Sasagutin ng mga mag- aaral ang mga tanong na inihanda ng guro. Gagawin ito sa pamamaraan oral recitation. Maglalahad ang mga mag-aaral ng isang grapikong pantulong na pumapaksa sa “Pananagutan ng Magulang, Anak at Pamahalaan.”Ito ay isang pangkatang gawain. Modular Magbibigay ang guro learning activity sheet na sasagutan ng mga mag- aaral bilang takdang aralin Modular Karagdagang Gawain Sa isang long bondpaper, ibibigay ng mga mag-aaral ang mga katangian ng ama sa kuwentong “Ang Ama” . Ibigay ang pangyayari o bahagi sa kuwento na nagpapakita ng mga binanggit na katangian. (Sa paglalahad ng sagot, ang format ay nasa modyul) Sa ibabang bahagi ng bondpaper, maglagay ng larawan ng iyong ama o itinuturing na ama at ilarawan
  • 2. ang kanyang katangian na iyong hinahangaan. III.KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga kagamitang panturong gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang mapukaw ang interes ng bawat mag- aaral. Modyul at Supplemental Filipino