POLKA SA NAYON MGA HAKBANG SAYAW ATING ALAMINP.E 5-WK2-Q4.pdf
MC FILIPINO.pptx
1. ARALIN 14: ESTRATIHIYA 6 (IULAT MO,MAKIKINIG AKO)
Ang estratihiyang iulat mo, makikinig
ako ay nagbibigay-pagkakataon sa mga
mag aaral na magpakita ng kanilang
interes at kahusayan sa pagbabalita. Sa
pamamagitan nito, matatalakay ang
kasalukuyang kaganapan sa labas at loob
ng isang bansa na makakatulong sa pag
bibigay alam sa mga mamayan.
2. BATAYANG TEORITIKO
Ayon kay Russel (2011) ang pagbabalita ay
may malaking kampanin sa pagbuo/paghubog ng
isang tagapag-ulat.
Paano gagamitin ang Estratihiya?
1. Ang grupo ay pipili ng mga mag-aaral na magiging
reporter, co reporter, script writer, at observer.
2. Bibigyan ng pagkakataon na makapili ng
paksa/tema ng bawat grupo.
3. Ang observer ay magiging tagaanalisa at taga suri
ng tamang gamit, ayos ng salita, at ang pagbibigay
ng tamang impormasyon.
3. 4. Bibigyan ng 10-20 minuto ang bawat
grupo upang maka buo ng isang pag-
uulat.
5. Ang ibang grupo (observer) ang siyang
mag-aanalisa at susuri sa ginawang pag-
uulat.
4. Banghay aralin sa Filipino 8
I. LAYUNIN/OBJECTIVES
A. Pamantayang pangnilalaman-
Naipapamalas ng mga mag aaral ang pag
unawa sa kontemporaryong pan
telebesyon.
B. Pamanatayan sa pagganap- nakasusulat
ng isang script ng dokumentaryong pan
telebisyon.
C. Mga kasanayang pampagkatuto/layunin-
nasusuri ang isang programang napanood
sa telebisyon ayon sa itinakdang
pamantayan.
6. III. MGA KAGAMITAN
A. Sanggunian/internet
B. Iba pang kagamitan panturo:
Laptop, mga larawan.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik aral at panimula
-magtala ka ng limang programang
pantelebisyong paborito mong panoorin
at ibigay ang dahilan kung bakit ito ang
iyong gusting panoorin.
7. B. PAGGANYAK
Gumawa ng word puzzle patungkol sa aralin at
ipagawa sa mga bata o estudyante bago simulan ang
araling iyong itatalakay.
C. PAGLALAHAD NG ARALIN
Pagsagot sa mga gabay na tanong bago
talakayin ang kaligirang pangkasaysayan ng midyum
ng telekomunikasyon ng telebisyon ng Pilipinas.
1. Bakit mahalagang ingatan at pahalagahan ang
karapatan ng mga bata at kabataang tulad mo?
2. Paano nakakaapekto ang telebisyon bilang isang
midyum ng panitikang popular sa paghubog ng
pagkatao ng kabataan sa kasalukuyan?
9. D. PAGTALAKAY SA ARALIN
Dito mo na itatalakay ang patungkol
sa pagbabalita at iba pang
dokumentaryong pantelebisyon.
E. PAGLALAPAT
Sa akda ay ipinapakita kung paanong
iniingatan at pinahahalagahan ang
kabataan na siyang susunod na
pinuno ng ating bayan.
10. F. PAGTATAYA
Gamit ang estratehiyang isulat mo,
makikinig ako, magpagawa ka ng
isang aktibidad sa loob ng klase
(Dula-dulaan) patungkol sa mga
programang pantelebisyon kagaya ng
TV NEWS at iba pa.