1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON PLAN
(Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo)
Paaralan CALUBCUB II ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas VI
Guro CHIARA MARGARITA D. ROSA Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa
MARSO 5, 2020 Markahan IV
Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng
mga hamon na nagsasarili at umuunlad na bansa.
Pamantayan sa Pagaganap
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na
siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa ng mga karapatan bilang isang malaya at maunlad na Pilipino .
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat kasanayan)
Nasusuri ang mga kontemporaryong isyu ng lipunan tungo sa mga hamon ng Malaya at maunlad na bansa (AP6TDK-IVe-f-6)
I. Layunin
Cognitive
Nakasusuri sa mga dahilan ng pagkakaroon ng Climate Change
Natatalakay ang mga epekto ng Climate Change sa tao at kapaligiran nito
Affective
Nakapagpapalitan ng kuro-kuro sa tamang pangangalaga sa kalikasan at sa pag-iwas ng Climate Change
Psychomotor
Nailalahad ang mga dahilan at epekto ng climate change gamit ang graphic organizer
II. NILALAMAN ISYUNG PANLIPUNAN (Climate Change)
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Climate Change
B. Sanggunian AP6 CG, mga larawan, video clip (https://www.youtube.com/watch?v=uIgbMNshdEI)
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
a. Balitaan (Napapanahong Balita)
b. Balik-aral
*Anong isyung panlipunan ang tinalakay natin kahapon?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin a. Hanapin Mo ang Halaga Ko
Isagawa ang mga sumusunod na operasyon at hanapin ang katumbas na letra ng bawat bilang upang malaman ang termino.
2. b.
*Ano ang ipinapahiwatig sa bawat larawan?
* Ano ang resulta ng mga kaganapang ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
a. Pamantayan sa Panonod
Ibibigay ng mga bata ang mga pamantayan sa panonood.
Sabihin: Inaasahan ko na masusunod natin ang pamantayan sa panonood na ating binanggit. Pagkatapos ng panonood ay
may mga tanong kayong dapat sagutin.
b. Panonood ng video (https://www.youtube.com/watch?v=uIgbMNshdEI)
c. Pagtatalakayan
Paano nagkakaroon ng climate change?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
a. Alamin Mo ang Sakit na Dala Mo
Tukuyin ang mga larawan na nagpapakita ng epekto ng climate change.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
PANGKATANG GAWAIN:
3. Hatiin ang klase sa apat.
Ilahad ang mga dahilan at epekto ng climate change gamit ang graphic organizer. Maging malikhain sa pagpili at paggawa ng
nababagay na graphic organizer sa paksa.
RUBRICS
Nilalaman 35
Organisasyon ng mga Ideya 25
Presentasyon ng Output 15
Pagkamalikhain 15
Partisipasyon ng Miyembro 10
100 puntos
Bibigyan ng 5-10 minuto upang isagawa ang gawain.
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment) a. Pag-uulat ng bawat grupo ng kanilang ginawa
b. Pagbibigay ng puna at puntos sa ginawa ng bawat grupo
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay Bilang mag-aaral, ano ang magagawa mo upang mabawasan ang epekto ng climate change?
H. Paglalahat ng Aralin
1. Ano ang climate change?
2. Ano ano ang mga dahilan ng climate change?
3. Ano ano ang mga epekto ng climate change?
I. Pagtataya ng Aralin
Isulat ang TAMA kung ang sumusunod ay nagpapahayag ng katotohanan at MALI kung hindi.
1. Ang climate change ay pagbabago ng kilma sa karaniwang panahon.
2. Simula nang tayo ay dumating sa Industrial Age, ang impluwensya ng tao sa pagbabago ng kilma ay mas lalong nadagdagan.
3. Isang epekto ng climate change ay ang patuloy na pagbaba ng temperatura.
4. Lahat tayo ay apektado ng climate change.
5. Ang climate change ay hindi natin mapipigilan, ngunit mayroong mga paraan upang ang pagbabago ng kilma at pagtaas ng
temperature ay madahan-dahan.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation Sumulat ng isang maikling sanaysay na nanghihikayat na alagaan ang ating kapaligiran.
4. IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. No. of learners who earned 80% on
this formative assessment
B. No. of learners who require additional
activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up the
lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter which
my principal or supervisor help me solve?
G. What innovation or localized materials
did I used/discover which I wish to share
with other teacher?